Hạng B2
11/11/10
107
49
36
46
Do đó khi mua xe là cần những gì quang trọng, cho chính mình cho gia đình. Trong trường hợp ở VN thì nên đặt thẳng kính màu, đắt hơn kính thường, nhưng không cần nhức đầu mới vụ nầy. Đây là ví dụ.
Ở VN đặt kính này ở đâu vậy bác? Bác cho chút thông tin để khi cần thì dùng.

Hạng F
29/10/16
11.555
22.037
113
Pháp
Ở VN đặt kính này ở đâu vậy bác? Bác cho chút thông tin để khi cần thì dùng.
Đặt kính chính hãng luôn bạn à. Nó thuộc về options, điều mà các bạn nên cần biết, có thể hỏi nó là kính màu chống UV, điều kiện là mua xe mới mà thôi. Nhưng phải theo luật từng quốc gia vì lý do ... tội phạm , chống khủng bố, điện thoại .... và tuỳ vào mức độ sậm của nó 75%,50%....... và có lẽ 5% là nhiều nhất
  • Có những quốc gia cho phép đặt hết
  • Có thể là kính trắng bên tài
  • Có thể 2 kính trắng phiá trước.
  • Đặt theo % độ sáng tuỳ theo luật từng quốc gia
Bạn có thể tưởng tượng kính đeo có màu và kính trắng dán film màu lên sẽ hiểu rỏ hơn
tính bằng %, thí dụ 75% tức là 75 ánh sáng có thể xuyên qua, và 5% là tối nhất, còn 0% thì tôi chưa thấy trên xe

w453-21464-taux-de-filtrage-des-films-pour-vitrage-automobile.jpg

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/11/10
107
49
36
46
Đặt kính chính hãng luôn bạn à. Nó thuộc về options, điều mà các bạn nên cần biết, có thể hỏi nó là kính màu chống UV, điều kiện là mua xe mới mà thôi. Nhưng phải theo luật từng quốc gia vì lý do ... tội phạm , chống khủng bố, điện thoại .... và tuỳ vào mức độ sậm của nó 75%,50%....... và có lẽ 5% là nhiều nhất
  • Có những quốc gia cho phép đặt hết
  • Có thể là kính trắng bên tài
  • Có thể 2 kính trắng phiá trước.
  • Đặt theo % độ sáng tuỳ theo luật từng quốc gia
Bạn có thể tưởng tượng kính đeo có màu và kính trắng dán film màu lên sẽ hiểu rỏ hơn
tính bằng %, thí dụ 75% tức là 75 ánh sáng có thể xuyên qua, và 5% là tối nhất, còn 0% thì tôi chưa thấy trên xe

w453-21464-taux-de-filtrage-des-films-pour-vitrage-automobile.jpg
Thanks bác, thế này thì tốt rồi, kính màu theo xe thì chắc chắn tốt hơn dán kính. Có thêm tùy chọn 2 lớp thì cách âm luôn.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.555
22.037
113
Pháp
Thanks bác, thế này thì tốt rồi, kính màu theo xe thì chắc chắn tốt hơn dán kính. Có thêm tùy chọn 2 lớp thì cách âm luôn.
Bạn cứ thử nghĩ giửa cái kính màu với cái kính trắng dán lớp cách nhiệt 3M thì thế nào .. VN mình cũng có kính màu, nhưng rất ít ai nghĩ đến vì cứ độ mấy cái mà thật sự kh dùng đến.

Đây là diển đàn kỹ thuật, tôi chì nói đến cơ bản của kiếng màu và kiếng dán ... Nhưng tôi tin chắc là sẽ bị đá gạch vì kính màu thua ... kính dán .. và duy nhất ở VN .. Bạn tin đi

Hạng B2
11/11/10
107
49
36
46
Bạn cứ thử nghĩ giửa cái kính màu với cái kính trắng dán lớp cách nhiệt 3M thì thế nào .. VN mình cũng có kính màu, nhưng rất ít ai nghĩ đến vì cứ độ mấy cái mà thật sự kh dùng đến.

Đây là diển đàn kỹ thuật, tôi chì nói đến cơ bản của kiếng màu và kiếng dán ... Nhưng tôi tin chắc là sẽ bị đá gạch vì kính màu thua ... kính dán .. và duy nhất ở VN .. Bạn tin đi
Kính màu thua kính dán ở giá, và kính dán sẽ làm tốt nhiệm vụ nếu được dán bên ngoài :D, cái này thì impossible rồi

• Like
Reactions: Osin