Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Vấn đề về chân ga của Forte...!

Hạng D
2/4/11
1.127
4
38
nha trang... hien dang o HCM
ducloc90 nói:
xuanan0105 nói:
ECO là chế độ gì vậy bác?
Thắc mắc giống bác này...Có thể là ESP không ah? Em thấy off ESP xe có vọt hơn...!
xe ổng xịn nên mới có mấy bác ơi :D:D:D
xe forte trễ zị mới an toàn bác ơi ^^! tiêu chuẩn của nhà sản xuất nó bắt zị đó keke;);););)

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
ducloc90 nói:
xuanan0105 nói:
Thắc mắc giống bác này...Có thể là ESP không ah? Em thấy off ESP xe có vọt hơn...!
ECO là chế độ tiết kiệm nhiên liệu bác ah còn ESP gì gì đó là chống trơn trượt thôi.

Hạng C
22/10/10
849
524
93
Hix xe e chả trễ tí nào cả, đạp sao cũng chạy, có điều >120km thì kim nhích cực chậm, đang đạp 120km mà mấy chú mẹc 16 chỗ đèn vuông chạy qua rầm rầm, e pó tay:(:(:(

Tập Lái
15/2/12
13
0
0
Em góp ý xíu ,xe Forte nhập có chế độ ECO để tiết kiệm xăng nên depa có độ trễ ,xe TH ko có ECO nhưng là hộp số 6 cấp nên chân ga có độ trễ vài giây đầu ,khi đã có trớn xe vọt nhanh khi đạp ga.

Tập Lái
12/2/12
31
3
8
www.otosaigon.com
Nếu dùng cảm biến hall thì chỉnh thế nào bác ơi.
em có hình minh họa cảm biến vị trí cánh bướm ga nè. Độ trễ có liên quan đến vấn đề an toàn không? vì sao lại có độ trễ ? các bác đăng tiếp nhé....

..chém gió.

Tập Lái
12/2/12
31
3
8
www.otosaigon.com
Nếu dùng cảm biến hall thì chỉnh thế nào bác ơi.
em có hình minh họa cảm biến vị trí cánh bướm ga nè. Độ trễ có liên quan đến vấn đề an toàn không? vì sao lại có độ trễ ? các bác đăng tiếp nhé....

..chém gió.

Hạng B2
ducloc90 nói:
xuanan0105 nói:
ECO là chế độ tiết kiệm nhiên liệu, hệ thống sẽ tính toán tốc độ, điều hòa... để tiết kiệm nhiên liệu.

Còn ESP là chống trơn trượt, giúp các bác giữ lái khi qua mặt hoặc vào đường trơn trượt.

Hạng B2
24/6/10
150
200
43
Theo em biết thì ngoài ADV có bán bộ tăng tốc gắn vào chân ga. Đạp ga đầu đầu rất sướng, không còn độ trễ nữa.

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
tonyphong2010 nói:
Theo em biết thì ngoài ADV có bán bộ tăng tốc gắn vào chân ga. Đạp ga đầu đầu rất sướng, không còn độ trễ nữa.
Nhưng với điều kiện là chân ga phải là điện tử mới được ah, còn bằng cơm thì pó tay kekekek....