Hạng B2
28/6/10
210
25
28
48
ngxle nói:
Em ở The Manor, và cũng ghét các bác đậu xe choáng đừơng 2B! Bác đừng quơ đũa cả nắm tội em!
Cư dân the manor nào cũng như bác thì quí hoá quá, nếu bác có dịp chén với mấy anh sinh sống trong the manor mà có xe đậu như vậy thì nhờ bác chỉ cho họ cái link của OS để họ biết xã hội đang đánh giá họ như thế nào bác nhé

Hạng B1
2/7/09
51
1
8
Em sẽ in URL của Topic này và dán lên xe các bác em đậu cùng :) Ma nói chung là ý thức, chứ dân cư ở đâu cũng có người này người khác à.

Hạng B1
16/1/11
92
1
0
đâu phải Cá Mè một lứa đâu Bác Chủ ? có vài "đứa láo lếu" thôi hay do Tài Xế luxubu gây ra...chúng cũng gây hổn tạp chính cư dân ở đây. Em không ở đây nhưng có việc thường xuyên lui tới nơi này !

Hạng B1
19/7/10
78
0
0
39
em nhột quá...
hôm nay tự thú em có MỘT lần đậu ở khu vực này (ko phải Manor nhưng gần đó).
vì hôm đó có việc gấp phải đậu, em kêu đậu trên lề mà ông bảo vệ cty đó ko chịu, bắt đậu dưới đường. em xin thề là chỉ đậu ở đó khoảng 30p!

xin lỗi bác nào vô tình khó chịu vì xe ôm hôm đó

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Ngày em học lái, thầy dạy lái trẻ tuổi thôi...Luôn nhắc nhở học viên cách đậu xe cho có "văn hóa" vầo. Thậm chí đậu xe mà 4 bánh xe không ngay cũng chê.

Hạng B2
28/6/10
210
25
28
48
lady_in_car nói:
đâu phải Cá Mè một lứa đâu Bác Chủ ? có vài "đứa láo lếu" thôi hay do Tài Xế luxubu gây ra...chúng cũng gây hổn tạp chính cư dân ở đây. Em không ở đây nhưng có việc thường xuyên lui tới nơi này !
Thì em có nói tất cả đâu, kể cả tiêu đề em cũng chỉ nói đến một số người thôi mà :) , nhưng mà ý em là cũng chỉ muốn góp ý nhẹ nhành thôi mà ... không riêng gì the manor, nơi khác mà giống như vậy thì nhất là OS anh em ta phải để ý và cải thiện. Riêng em cũng cố gắng như các bác thôi.

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.177
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
shi2nqt nói:
em nhột quá...
hôm nay tự thú em có MỘT lần đậu ở khu vực này (ko phải Manor nhưng gần đó).
vì hôm đó có việc gấp phải đậu, em kêu đậu trên lề mà ông bảo vệ cty đó ko chịu, bắt đậu dưới đường. em xin thề là chỉ đậu ở đó khoảng 30p!

xin lỗi bác nào vô tình khó chịu vì xe ôm hôm đó
Bữa em chờ khách "ôm" ở đó, đúng có BV công ty ra bảo "đi đi, hoặc xuống đường mà đậu". Em múc luôn "Anh quyền gì? Vô trong rào mà bảo ban người khác nhá! Em cứ đậu đây chờ "ôm", anh thích gì em cũng chìu anh hết! Thế là ảnh "đi chỗ khác chơi" lun!

Hạng C
20/11/09
678
60
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
em có nhà ở Manor 2, tuy không ở thường xuyên nhưng mỗi lần qua cũng thấy toàn taxi vinasun đậu dọc lề đường chờ khách làm hẹp đường đi của xe 2B. Bình thường dân Manor đậu xe trong hầm xe mà, đằng nào cũng trả BQL hơn triệu đồng tiền gởi xe hàng tháng rồi, đậu ngoài đường làm chi cho chật chội lại ảnh hưởng đến người khác vậy ta?

Hạng F
9/3/06
6.463
3.448
113
Sì Gòn
dinle nói:
em có nhà ở Manor 2, tuy không ở thường xuyên nhưng mỗi lần qua cũng thấy toàn taxi vinasun đậu dọc lề đường chờ khách làm hẹp đường đi của xe 2B. Bình thường dân Manor đậu xe trong hầm xe mà, đằng nào cũng trả BQL hơn triệu đồng tiền gởi xe hàng tháng rồi, đậu ngoài đường làm chi cho chật chội lại ảnh hưởng đến người khác vậy ta?
chắc là ghé nhà lấy đồ xong đi tiếp nên đậu ngoài cho nhanh

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
61
TP. HCM
Nơi nào cũng có người có VH và người thiếu VH bác à, em ở PMH cũng thấy nhiều trường hợp đậu và dừng xe thiếu văn hóa của cư dân sống tại đây (các bác tài taxi thì e ko kể).