Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
Văn hoá giao thông nhường đường của người Đức quá đẹp !

Cách người Đức tham gia giao thông khi phía trước có sự cố , họ dừng xe 2 bên để đề phòng trước là nhường phần đường giữa cho xe làm nhiệm vụ nếu có sự cố ở phía trước . Qúa văn minh ...
Khi nào ở mình mới làm được như vậy ?

Hạng D
30/4/14
1.139
16.359
113
Vậy người lớn hãy học hỏi và dạy cho chính con em mình ngay từ nhỏ, các bé sẽ nhớ mãi và biết đâu lớn lên sẽ thực hiện và dạy lại các thế hệ sau. Phải làm từ từ và bắt đầu từ chính bản thân, gia đình mình thôi.

[BCOLOR=#ffffff]P.S: nhưng em nghi là còn ... lâu ... lâu ... lắm [/BCOLOR]

Hạng D
10/12/13
2.465
5.949
113
View attachment 412145
Cách người Đức tham gia giao thông khi phía trước có sự cố , họ dừng xe 2 bên để đề phòng trước là nhường phần đường giữa cho xe làm nhiệm vụ nếu có sự cố ở phía trước . Qúa văn minh ...
Ở VN nhoi khi nào hết nhoi được thì thôi.

Ông bạn em từ Bỉ về: bị 2 B ủi 1 phát trẹo giò vì với thói quen đi như bên Bỉ

Hạng F
1/6/15
5.555
28.299
113
Ở mình thì đường trống thì cứ chèn lên tới khi nào hết đi được mới thôi, kể cả chèn qua chiều ngược lại. Mỗi lần ngừng chờ xe lửa hay kẹt xe thấy người người nhà nhà băng băng qua chiều ngược lại để vượt lên trước mà thấy nản.

Hạng B2
30/6/14
129
188
43
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cho con vào Vivo chơi mấy trò chơi đừng xếp hàng đến lượt cũng bị các ông bố bà mẹ ăn mặc sang trọng dẫn con nhoi lên chơi trước.Mấy nhóc cứ hỏi sao lâu đến lượt mình quá ba mẹ.Đành phải nói dối là " Chưa đèn xanh con ạ "... ko bít nói dối kiểu đó có hại nó ko ?

Hạng D
14/1/13
1.768
1.570
113
ở VN nhiều khi các bác tài mún lắm chứ, nhưng nhường xong thì nguyên 1 dây chèn ngay vào chỗ đó, hỏi sao ko ức . Ko phải VN mình ko có ý thức, bản sống chung với nhiều người ko có ý thức nên riết nó vậy.

Bản thân e chưa 1 lần đám đái đường trừ khi đi qua mấy khu rừng cao su, mà ngay ở PVD nhiều cha dừng xe vạch "cu" tè ngon ơ. vl thặc.

• Like
Reactions: Ar Tran
Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
nghìn năm văn hiến nên không cần hàng họ gì hết

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
View attachment 412145
Được dạy từ nhỏ rồi bác ơi.
VN ta chỉ được dạy yêu Bác

Làm sao có càng nhiều Bác càng yêu Bác! Làm đủ mọi cách để yêu Bác, có Bác nhiều hơn người khác. Các chuyện khác là chuyện nhỏ ko cần quan tâm.

Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
Được dạy từ nhỏ rồi bác ơi.
VN ta chỉ được dạy yêu Bác

Làm sao có càng nhiều Bác càng yêu Bác! Làm đủ mọi cách để yêu Bác, có Bác nhiều hơn người khác. Các chuyện khác là chuyện nhỏ ko cần quan tâm.
Đắng lòng !

• Like
Reactions: ntt61
Hạng D
15/12/13
1.347
1.491
113
Ở mình thì đường trống thì cứ chèn lên tới khi nào hết đi được mới thôi, kể cả chèn qua chiều ngược lại. Mỗi lần ngừng chờ xe lửa hay kẹt xe thấy người người nhà nhà băng băng qua chiều ngược lại để vượt lên trước mà thấy nản.
VN mình gọi là : "Tận dụng tài nguyên " bác ơi :(