Hạng C
8/2/07
510
7.526
93
HCM
Richievn nói:
bac thuvtn cho em xin cái địa chỉ mang hDD tới làm luôn đủ bộ 70 show ah. Tiện thể ghé thăm mấy em sinh viên đang trọ nhà bác luôn hehe

Bác cứ hâm he mấy đống rơm của em hoài

Nói vui chứ có copy nhạc thì ghé công ty chép cho nhanh chứ qua nhà em hơi xa mất công của bác.

Rãnh thì bất cứ lúc nào bác ghé ngay chùa Vĩnh Nghiêm thì call em

Thân

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội
thuvtn nói:
vctv nói:
thuvtn nói:
hcivic nói:
Tui chưa có lọat bài từ 56-65 bác thuvtn ơi! Làm sao bây giờ?:p

Bác cho em địa chỉ mail, em mail file hoặc link cho nha

Bác chủ thớt có bài Cô láng giềng của nhạc sĩ Hoàng Quý do Sĩ Phú hát trước 1975 không? Up lên cho em xin nhé. Cảm ơn bác nhiều.

Của bác đây: Cô láng giềng - Sĩ Phú
Cảm ơn bác nhiều, đúng bài em tìm đấy ạ, em rất thích phối khí nhạc đệm của bài này, em có nghe Sĩ Phú thu âm lại bài này nhưng nhạc đệm không hay bằng.
Em ngường mộ bộ sưu tập của bác đấy, bác có bài Quen nhau trên đường về của nhạc sĩ Thăng Long do Giao Linh hát trước 1975 up cho em xin nhé.

Hạng D
9/5/09
3.409
16.160
113
thuvtn nói:
Richievn nói:
bac thuvtn cho em xin cái địa chỉ mang hDD tới làm luôn đủ bộ 70 show ah. Tiện thể ghé thăm mấy em sinh viên đang trọ nhà bác luôn hehe
Dạ bác cho emhoir chùa Vinhx Nghiêm nó nằm ở đâu nhỉ? Nghe đồn nhà bác ở Nhà Bè thì gần em thôi ah. Em tuy ỏ Bình Chánh nhưng ngày nào cũng phải phi qua Nguyễn Văn Linh đi về 2 bận ah.
Bác cứ hâm he mấy đống rơm của em hoài

Nói vui chứ có copy nhạc thì ghé công ty chép cho nhanh chứ qua nhà em hơi xa mất công của bác.

Rãnh thì bất cứ lúc nào bác ghé ngay chùa Vĩnh Nghiêm thì call em

Thân

Hạng C
8/2/07
510
7.526
93
HCM
vctv nói:
thuvtn nói:
vctv nói:
thuvtn nói:
hcivic nói:
Tui chưa có lọat bài từ 56-65 bác thuvtn ơi! Làm sao bây giờ?:p

Bác cho em địa chỉ mail, em mail file hoặc link cho nha

Bác chủ thớt có bài Cô láng giềng của nhạc sĩ Hoàng Quý do Sĩ Phú hát trước 1975 không? Up lên cho em xin nhé. Cảm ơn bác nhiều.

Của bác đây: Cô láng giềng - Sĩ Phú
Cảm ơn bác nhiều, đúng bài em tìm đấy ạ, em rất thích phối khí nhạc đệm của bài này, em có nghe Sĩ Phú thu âm lại bài này nhưng nhạc đệm không hay bằng.
Em ngường mộ bộ sưu tập của bác đấy, bác có bài Quen nhau trên đường về của nhạc sĩ Thăng Long do Giao Linh hát trước 1975 up cho em xin nhé.

Thích Giao Linh hả bác?! bài này có nhiều người hát nghe cũng ok lắm: Minh Hiếu, Phương Dung, Tâm Đoan, Hồng Trúc, Phi Nhung, Duy Tường - Quỳnh Dung, ...

Của bác đây Quen nhau trên đường về - Giao Linh nằm trong Album Thương ca 4

Chúc bác vui

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội
thuvtn nói:

Thích Giao Linh hả bác?! bài này có nhiều người hát nghe cũng ok lắm: Minh Hiếu, Phương Dung, Tâm Đoan, Hồng Trúc, Phi Nhung, Duy Tường - Quỳnh Dung, ...

Chúc bác vui
[/quote]
Cảm ơn bác, đúng bài em thích đấy ạ. Bài này tuy chất lượng âm thanh không cao do băng đã quá lâu, nhưng giọng ca và nhạc đệm em thấy rất hay. Em có nghe bài này trên DVD Paris By Night, âm thanh rất tốt nhưng lời ca bị thay đổi 1 từ: Câu đúng là ”Nhà em có cơm rau với cà” lại hát thành “Nhà em chỉ có cơm với cà” làm em nghe mất cả hứng.

Em tìm lại những bài này vì nó gắn với nhiều kỷ niệm thời hàn vi của em. Thời đó 2 miền mới thống nhất, em còn đi học không có nhiều tiền nên phải mua máy cũ hỏng về sửa lại để nghe, băng thì toàn mượn về copy, nghe đi nghe lại giai điệu nó thấm vào máu rồi nên bây giờ nghe cũng bài đấy mà hát khác đi là cảm thấy không thích.

Em cảm ơn bác đã mất nhiều công lưu giữ được những tư liệu quí. Em nghĩ chắc bác ở Sài Gòn, có dịp nào ra Hà Nội bác PM cho em, ta gặp nhau giao lưu nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/2/07
510
7.526
93
HCM
vctv nói:
thuvtn nói:

Chúc bác vui
Cảm ơn bác, đúng bài em thích đấy ạ. Bài này tuy chất lượng âm thanh không cao do băng đã quá lâu, nhưng giọng ca và nhạc đệm em thấy rất hay. Em có nghe bài này trên DVD Paris By Night, âm thanh rất tốt nhưng lời ca bị thay đổi 1 từ: Cấu đúng là ”Nhà em có cơm rau với cà” lại hát thành “Nhà em chỉ có cơm với cà” làm em nghe mất cả hứng.

Em tìm lại những bài này vì nó gắn với nhiều kỷ niệm thời hàn vi của em. Thời đó 2 miền mới thống nhất, em còn đi học không có nhiều tiền nên phải mua máy cũ hỏng về sửa lại để nghe, băng thì toàn mượn về copy, nghe đi nghe lại giai điệu nó thấm vào máu rồi nên bây giờ nghe cũng bài đấy mà hát khác đi là cảm thấy không thích.

Em cảm ơn bác đã mất nhiều công lưu giữ được những tư liệu quí. Em nghĩ chắc bác ở Sài Gòn, có dịp nào ra Hà Nội bác PM cho em, ta gặp nhau giao lưu nhé.

[/quote]

Đúng như nhận xét của bác, bài hát chỉ cần sai 1 từ thôi là nó khác đi ý đồ và tâm trạng của nhạc sĩ rồi.

Em ở SG bác ơi, nhưng nếu được bác cho em nick YM, để trao đổi file cho tiện

Chúc bác vui

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
vctv nói:
Cảm ơn bác thuvtn, em PM cho bác nick và email của em rồi.

Hôm nay em tìm được trang này, có nhiều bài nhạc trẻ truớc 75 rất hay, chia xẻ cùng các bác:

http://amnhacviet.net/tapebef75-nhactre.htm

Bác VCTV sành điệu quá! Bái phục bác! Hình như bác làm ngành truyền hình phải không?

Thanks bác về kho nhạc trước 75 nhé!

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội
hcivic nói:
vctv nói:
Cảm ơn bác thuvtn, em PM cho bác nick và email của em rồi.

Hôm nay em tìm được trang này, có nhiều bài nhạc trẻ truớc 75 rất hay, chia xẻ cùng các bác:

http://amnhacviet.net/tapebef75-nhactre.htm

Bác VCTV sành điệu quá! Bái phục bác! Hình như bác làm ngành truyền hình phải không?

Thanks bác về kho nhạc trước 75 nhé!
Cảm ơn bác, em làm Tổng đại lý phân phối thiết bị thu truyền hình vệ tinh K plus (K+) cho VSTV ạ (trước đây là DTH của VCTV).

Hồi trước em làm sửa chữa điện tử nên phải nghe nhiều thành quen, kho băng nhạc của em rất nhiều, nhưng khí hậu ngoài Bắc nóng ẩm, em lại không biết cách bảo quản nên hỏng hết. Bây giờ lưu trữ bằng kỹ thuật số, lại có trang WEB chia xẻ thế này em rất thích.

Có thời gian nghe lại các bài hát cũ vẫn thấy hay.