Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
Bác Minh...@: Dẫu rằng bác đứng bên lề nhưng vẫn là trái tim của một tay chơi Jeep, khá khen cho một lãng tử Phương Nam dùng chiến xa để giáo huấn nhân tình.

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
CUMINV12 nói:
em cũng không hiểu gì ráo trọi,là sao nhỉ.
Đó là "nghệ thuật" của Bác MinhChau mà, em đã từng nghe nói Bác MinhChau có thể nói từ sáng tới chiều rồi người nghe đứng dậy không hiểu mình "thu thập" được gì ?
Có đúng dzzậy không Đại Ca Minh Châu ???

• Like
Reactions: Langtudatinh68
Hạng B2
16/11/09
227
0
0
Duy kỳ thật dẫu bạn chơi gì , nếu chỉ chăm chăm biết món chơi của mình tỉ như chơi chim mà chỉ biết về chim , chơi Jeep tối ngày chỉ biết bình xăng con cùng là lửa củi , phuộc nhúng cho có một Jeep ngon lành ... thì e là chưa phải biết chơi và mọi sự nên đặt vào bối cảnh , hãy vừa chơi vừa chiêm nghiệm như đá kia vô tình nhưng nếu biết nâng niu nhìn ngắm , hiểu bối cảnh ngàn năm trước và kỳ duyên đưa vưu vậy như thế đến tay bạn ... mà lâng lâng tuyệt thú ấy mới là tay chơi lịch duyệt vậy .

Phàm đã chơi ấy phải có cái thú và hãy như bạn Kam của mình chơi Jeep vì đam mê đã ghe phen mắc lầy , hết xăng , bể hộp số , sút láp , rớt cầu mà vẫn ung dung tự tại , nghịch cảnh mặc dù vẫn tìm thấy lạc trong ai ấy là người chơi Jeep vậy .

Lại nói về Jeep thì tuy anh em nơi đây hiểu và thích Jeep thì với số rất đông còn lại nhất là những người dưới 30 nhiều người vẫn không biết Jeep là gì ,chỉ láng mán biết nó là một loại xe cũ hình dáng giống con lân thỉnh thoảng thấy chạy ngoài đường ...

.... Tình cờ lục lạo- rớt ngay cái ổ Jeep này - trước chào hỏi bà con - anh em cô chú bác của hội - sau cũng có vài lời đáp - cũng thuộc loại nhảm xàm giống cụ MC trên ... Xin lỗi trước vì văn chương không hay ho gì - có mạo muội gì xin bỏ qua cho !!!

Đồng ý với MC (chửa biết nên xưng hô làm sao) về cách chơi Jeep - nhưng đâu phải chơi là phải bắt buột biết hết 100% về cái thứ mình chơi đâu - chẳng hạn như chơi Jeep ở trên - lấy 1 ví dụ chẳng hạn : chơi Jeep theo kiểu nào là 1 : Kiểu chơi phá - tức đem xe chinh phục - ốp iết ... ; kiểu sưu tập theo dòng lịch sử đi cùng với quân trang quân dụng ... - nếu chỉ lấy 2 kiểu chơi trên thôi thì cái đám Jeep mà lai đành bỏ xó - tức đám mình Jeep - ruột Toyota - bánh Mazda - bạt China - độ theo kiểu An Nam xứ Việt ....

Còn nếu chơi về kiểu quân đội thì mấy khi gặp được 1 con được còn hoàn chỉnh - cứ thấy toàn là gắn đủ thứ món - cho đến mấy cái logo gắn ngay mũi xe nhiều khi nhìn thấy choáng - chửa kể đến phiên hiệu đơn vị và số xe ( thấy đa số cứ khứa vào vừa sao vừa số - thêm con chử USMC to đùng khủng bố - hồi ngoài Nha Trang gặp 1 thằng USM ... G mới kinh ....

......Câu cuối cùng MC phán hơi quá - đành rằng mở cái chi hội này ra cho những ai khoái Jeep mò vào - từ đó mới có cái mà học hỏi cũng lại lấy ngược ví dụ như : Có những người lấy Jeep làm kinh doanh nhưng lại có người đến với Jeep hoàn toàn vì sở thích - tức hàm ý của mình là mấy thằng không biết gì cứ thấy xe Jeep là nhảy vào mà mướn !!! ....

Cũng chưa chắc là mấy ku tí dưới 30 mà không biết gì nhá - AK_M từng gặp 1 ku cao thủ còn nhỏ tuổi nhưng về dòng Jeep VN War nó lại biết hơi bị nhiều nhất là các loại CJ3 / 4B của Mitsubishi mặc dù nó không có xe cũng chẳng thích lắm về chiến tranh với quân đội !!!

Hạng B2
16/11/09
227
0
0
... So ra trong này chắc hẳn nhiều mấy ẻm 8 X / 9 X - chứ hàng 7X thời này thấy đa số qua tuốt hết mấy forum xe các loại hoặc trước 7 X cũng vậy ... đọc hết mây cái topic trong đây rồi nên nay mai sẽ post bài hầu chuyện tiếp - nhưng kiểu đến với Jeep của AK_M thì lại thiên về quân đội cho nên ắc hẳn sẽ khác hơn so với mấy anh em chú bác trên này - hoạ may có anh hay (chú) Ural 375 D có cũng sở thích về quân đội chắc hẳn thú vị hơn

PS : 375 D <-- dòng xe LX củ trong VN war á MCStudio , mà 375 D thường hay bệ phóng BM21 vậy xếp ???

Tập Lái
27/10/09
37
0
0
34
Em cũng là 8x mới 23t nhưng đọc những gì bác Minh Chau nói cũng thấy hay hay mặc dù ko hiểu nhiều cho lắm