Hạng D
9/5/07
3.265
448
83
54
Bắc trung bộ
Re: Mong được các anh em trong hội giúp đỡ, tư vấn để e có thể mau chóng tìm được vợ 2 như ý của mình. Kính các bác

Nang Tien Ca nói:
Chú tiểu nói:
tynguyenduy nói:
Chắc vậy đó bác.. Hiiii
Mấy bữa nay e săn dữ lắm mà toàn hụt thôi... Hai bữa nay e nhức đầu kinh khủng, hỏi bác sĩ bảo do mất ngủ nên dẫn đến stress thôi (mà cũng phải toàn là 1h_2h sáng mới đi nằm mà) Nghỉ ngơi là tạm ổn.
Bác phải xác định cho rõ tiêu chí và tài chính của mình trước khi tìm xe. Nếu tài chính ít thì ko nên nghĩ tới dòng 94-97 làm gì cho nhức đầu.
Thấy bác nóng vội mà cũng hay dao động, nên kiểu này sẽ rất khó mua được xe, mà nếu mua được cũng dễ bị dính chưởng vì mua xe không nên theo kiểu "đẽo cày giữa đường" được. Phải kiên định và quyết đoán

Kinh nghiệm mua xe của em (vì em mới mua xong được khoảng 40 ngày):
1. Xác định ngay từ đầu dòng xe/model cần múc;
2. Ngân sách tối đa là bi nhiêu (du di +/- 3%) để thương lượng với chủ xe;
3. Nếu OK là xuống tay liền, không được chần chừ (nếu không mấy bác khác lụm mất);
4. Về nhà báo với bà cả giá khác (giảm khoảng 20% là good).
Chúc bác tìm được xe vừa ý.
:):)
30% chứ bác !

Hạng D
27/5/09
1.162
266
83
Đà Nẵng
Re: Mong được các anh em trong hội giúp đỡ, tư vấn để e có thể mau chóng tìm được vợ 2 như ý của mình. Kính các bác

Thực tế thì mình rất thích form 94-97, nhưng sau khi kết toán lại tài chính thì thấy hơi eo hẹp nên quyết định sẽ cưới vợ 90-93, còn dư ít lúa để chăm sóc e nó và đầu tư vào việc khác nữa..
Đúng là cái tính e nôn nóng thật, cái gì mà thích là cứ phải muốn có liền các bác ạ... Đó là cái nhược điểm cố hữu của e.

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao

Ontuhily nói:
tynguyenduy nói:
Các bác xem giúp e con này với ạ..! http://www.bonbanh.com/Xe...cord--1991-151144.html
Nhìn mấy chiếc này nghĩ lại sao lúc mình bán xe rẻ dữ trời :D
ai bỉu bán chi ....giờ ....tiếc....kaka

Hạng D
27/5/09
1.162
266
83
Đà Nẵng

Ontuhily nói:
tynguyenduy nói:
Các bác xem giúp e con này với ạ..! http://www.bonbanh.com/Xe...cord--1991-151144.html
Nhìn mấy chiếc này nghĩ lại sao lúc mình bán xe rẻ dữ trời :D
Giờ bác tiếc mà làm gì, không nên bác ạ. Vì có chyện đó mới có bây giờ mà bác.
Các bác xem giúp e con này luôn nghen.e máu quá
http://www.bonbanh.com/Xe...cord--1995-156708.html

27/12/13
282
0
0

Chào bác! Thấy bác đang tìm em cọt để đi, em đang có ông anh bán chiếc Accord 95 Nhật, nhưng xe là hàng đặc biệt nên máy 2.2, bốn phanh đĩa. Thân vỏ mới sơn lại, chưa va đụng, máy móc vừa làm tổng thành, điện đóm còn rất ok. Được cái là có bộ vành vs lốp còn mới, chủ xe chăm xe hơn cả chăm vợ. Em cũng đang tìm cọt để đi nhưng tìm xe Mỹ nên không để ý chiếc xe đó, em trình bày để anh biết, còn xe như thế nào anh xem cụ thể sẽ rõ. Điện thoại ông chủ xe là 0942816852!!! Chúc bác tìm được vợ 2 như ý.

Hạng D
27/5/09
1.162
266
83
Đà Nẵng

Cảm ơn bác, ngày mai e sẽ gọi...

Hạng D
27/5/09
1.162
266
83
Đà Nẵng

Cảm ơn bác, ngày mai e sẽ gọi...