Thảo Luận VẮNG NHƯ CHỢ CHIỀU

Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Bữa em mới mua, leo cao tốc xúc thẳng 120km/h. Bác # mà cho 140, chắc cũng làm được.

• Like
Reactions: quangpham1771
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
cái này làm nhiều rồi, hàng chục xe rồi, òa ga là căn bệnh phổ biến của FIAT, máy lanh không ảnh hưởng đến bù ga, ga này ko phải là gas lạnh, nếu bị kẹt lốc lạnh thì máy sẽ rất nóng, và nổ máy nghe tiếng kêu, rít, vòng tua nhích lên 1300v/p thôi là gì lên 2ng rưỡi, đưa lên hãng 507 ADV thợ FIAT làm cho, đang có 2 chuyên gia người Ý sang Training cho thợ VN về xe FIAT 500, nhờ họ coi cho, tổng chi phí khoảng 2000USD
Vậy thì với 2000usd đó mua chiếc lead hay nozza grandle với bộ áo khoác áo mưa xem ra che nắng che mưa hữu hiệu mà lại cơ động trong đường hẻm!!bày trớt quớt!

Hạng B2
10/11/12
204
1.601
93
Fiat đi xe rất đầm. Chạy cao tốc 120 km/h mà không bị bay xe như mấy xe sedan hay hatchback cùng cỡ. Tay lái trợ lực nhưng chạy tốc độ cao thì tốc độ càng cao, tay lái càng đầm chắc, không nhẹ tễnh quay như mấy anh xe Hàn Quốc.

Em không dám chạy lên 140 km/h dù đạp thêm chút ga là vọt liền. Không phải vì xe mình mà vì sợ tông vô đuôi xe mấy xe khác thôi :D

Tuy nhiên, thành thực mà nói Fiat chạy rất bốc nhưng cài số 1 cảm giác chậm hơn các xe khác. Các bác nào có cùng cảm giác này cho em hay ?

HaH confirmed
Hạng B2
28/5/08
475
61
28
Còn đi pre ko bác
Dạ, vẫn đang cỡi em nó & vẫn vui. Ít cũng phải tiếp tục vui vẻ với em thêm một năm nữa.
So với Fiat thì độ vọt & đầm thì vẫn thua, được cái 7 chỗ, số tđ, dễ sửa chữa. Cả hai xe đều rẻ trong cùng phân khúc. Em cũng chỉ theo các đàn anh đi trước: Fiat -> Pre--> Grandis/Escap, chắc kế đến là Santafere

Chỉnh sửa cuối: