Hạng B2
5/7/20
134
30
28
23
Ôtô đầu kéo đang lưu thông bên làn đường dành cho xe tải thì đâm vào một người văng ra từ vị trí ghế phụ của xe bán tải khiến người này tử vong tại chỗ, bị mắc kẹt dưới gầm xe ôtô đầu kéo.

"Văng" ra khỏi xe bán tải, bị xe đầu kéo tông tử vong trên cao tốc Nội Bài - Lào Cai

Hiện trường vụ tai nạn (Nguồn: Báo Nông nghiệp)

Theo thông tin, khoảng 15 giờ 35 phút ngày 25/9, trên cao tốc Nội Bài-Lào Cai (thuộc địa bàn huyện Hạ Hòa, tỉnh Phú Thọ), một vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng đã xảy ra khiến một người tử vong tại chỗ.

Được biết, khi xe đầu kéo biển kiểm soát 19C-069.26, lưu thông bên làn đường dành cho xe tải, đến địa điểm trên thì đâm vào một người văng ra từ vị trí ghế phụ của xe bán tải biển kiểm soát 24C-106.78 đang chạy phía trước (bên làn đường dành cho xe con), khiến người này tử vong tại chỗ, bị mắc kẹt dưới gầm xe ôtô đầu kéo. Nhận được tin báo, cơ quan chức năng có thẩm quyền đã đến hiện trường để điều tra, xử lý hiện trường. Tại hiện trường, nạn nhân vẫn còn bị mắc kẹt. Nguyên nhân vụ việc vẫn chưa được điều tra rõ ràng.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Chạy với tốc độ đó sao nó không auto lock cửa ta?

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Ranger em không biết đời nhưng thấy cũng mới mà bác.
Với Ford thì càng nguy hiểm bác nhé. Cửa tài-phụ dù có lock cửa mà nếu giật móc mở cửa thì vẫn tự bung lên. Em đang đi Explorer cơ chế nó là thế, chỉ có cửa sau là k dc, còn cửa trước có lock thì kéo móc cửa vẫn bung, khi đang chạy kéo cửa có bung hay k thì e k biết vì chưa thử và cũng k muốn thử. Nên nếu để trẻ em ngồi ghế trước khá là nguy hiểm.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Với Ford thì càng nguy hiểm bác nhé. Cửa tài-phụ dù có lock cửa mà nếu giật móc mở cửa thì vẫn tự bung lên. Em đang đi Explorer cơ chế nó là thế, chỉ có cửa sau là k dc, còn cửa trước có lock thì kéo móc cửa vẫn bung, khi đang chạy kéo cửa có bung hay k thì e k biết vì chưa thử và cũng k muốn thử. Nên nếu để trẻ em ngồi ghế trước khá là nguy hiểm.
Để em thử xe em xem. Cũng hay chở 1 xe trẻ em.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Để hôm nào tìm chỗ trống chút với 1 thằng nữa test cho chắc.