Hạng B2
16/5/09
374
7
18
49
báo cáo với các bác em đã vào FB phe phé luôn. Khi mới cài soft em lướt web khá chậm nhưng sáng nay Restart lại máy thì vào FB và lướt web nhanh, bình thường.

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
nhưng sao em install chương trình này thì nó yêu cầu password vậy các bác? chỉ em với

Tập Lái
27/2/11
36
0
0
Vào face được, nhưng mà chậm chứ ko phải là vèo vèo như bác nói ạh :|

Hạng B2
10/3/11
136
2
18
33
Lưu ý các bác: Thoát phần mềm diệt virut trước khi cài đặt chương trình.
Chương trình làm việc trên nguyên tắc đổi DNS và thêm dải IP vào file hosts nên tất cả các cách các bác đã sử dụng trước đây đều không thể nào hơn tốc độ của cái này được. Có thể do mấy hôm nay đứt cáp quang nên tốc độ hơi chậm chút xíu thôi. Em đã check rất Ok nên anh em cứ thoải mái xài đi nhá .

Ở #1 em có lưu ý rồi pass là: <span style=""color: #ff0000;"">hocvienit.net</span> nha các bác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/3/11
136
2
18
33
trungnghia nói:
Sau khi cài thì máy tui hiện lên cái này...
Bác cứ nhấn vào tiếp tục truy cập nhé. Tất cả các trình duyệt đều cảnh báo như vậy nhưng không sao đâu.

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
trungnghia nói:
Sau khi cài thì máy tui hiện lên cái này...
làm theo cách file đổi file host có nghĩa là đổi quá trình phân giải khi chúng ta gõ vào địa chỉ facebook.com. Bình thường thì mình gõ facebook.com sẽ được phân giải DNS ra địa chỉ IP của server facebook. Nhưng với cách này thì sẽ đổi lại IP mặc định của server facebook bằng 1 IP khác nên các browser sẽ báo lỗi. Và để tìm hiểu xem IP được đổi có an toàn không thì google chrome có hỗ trợ thêm cách phân giải ngược lại từ IP ra tên server. Theo như trên hình thì nó được chuyển tới server của công ty akamai. đây là 1 công ty chuyên cung cấp giải pháp cdn (content delivery network) có thể hiểu nôm na là để giúp trang web tùy thuộc vào từng vùng địa lí sẽ load nhanh hơn. như vậy với cách này thì chúng ta sẽ truy cập vào server của akamai chứ k phải truy cập trực tiếp vào facebook=> k bị block