Hạng B2
18/10/11
210
198
43
Bài toán sai từ đầu bác ơi. 400tr trả trong 36 tháng. Nội phần gốc đã hơn 11tr thì làm gì có mức 12tr/tháng. Mà giờ bank nào dám cố định lãi cả gói? Thường cố định 6 hay 12 tháng đầu khuyến mãi thôi. Sau đó là lãi thả nổi.
đúng là trả lãi và gốc là 14tr/tháng, tổng lãi là 52,4tr cho 36 tháng. Ngân hàng Shinhan có gói cố định mua xe là 8.5% đó, có điều tín dụng của a phải tốt mới đc duyệt vay nhé.

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
đúng là trả lãi và gốc là 14tr/tháng, tổng lãi là 52,4tr cho 36 tháng. Ngân hàng Shinhan có gói cố định mua xe là 8.5% đó, có điều tín dụng của a phải tốt mới đc duyệt vay nhé.
Nhiều khi chiêu quảng cáo của bank bác ơi. Kiểu lên tivi mua thịt giá rẻ vậy.

• Like
Reactions: lamborghini78
Hạng B2
6/9/17
465
10.992
93
Nếu vay mua xe để cày ra tiền thì được. Còn vay mua xe chỉ để cho nó có thì không nên. Lãi suất đang tăng mạnh, còn chưa biết tăng đến mức nào. Mua xe xong rồi ôm cục nợ.

• Like
Hạng B2
20/1/12
139
103
43
32
hơi lạc đề nhưng mà ko biết tình hình hết room tín dụng như này thì chắc mấy bạn tín dụng bank đói lắm nhỉ?
có ai làm tín dụng ở đây có em xin tí rì viu với ạ?

• Like
Hạng D
16/11/20
2.647
7.896
113
37
hơi lạc đề nhưng mà ko biết tình hình hết room tín dụng như này thì chắc mấy bạn tín dụng bank đói lắm nhỉ?
Anh đúng là sai lầm, nhiều khi siết room vậy mấy anh mới béo lên. Giờ chỉ có độc quyền mới giàu cũng giống như khan xe phải kèm lạc. Nhu cầu là không bao giờ thiếu, chỉ có ai mang lại lợi nhuận cao hơn thì sẽ được ưu tiên thôi.

• Like
Hạng B2
18/10/11
210
198
43
Anh đúng là sai lầm, nhiều khi siết room vậy mấy anh mới béo lên. Giờ chỉ có độc quyền mới giàu cũng giống như khan xe phải kèm lạc. Nhu cầu là không bao giờ thiếu, chỉ có ai mang lại lợi nhuận cao hơn thì sẽ được ưu tiên thôi.
Bác nói đúng thế. Nếu mua xe kèm lạc thì giờ nv tín dụng cũng kèm lạc với nhiều hình thức khác nhau. Cung < Cầu mà bác lo tín dụng đói thì lạ quá ha. Nhà nước siết lại thôi chứ có cấm luôn đâu. Cơ bản chính sách để hạn chế việc mấy a đầu cơ bđs thôi, còn mua xe là tiêu dùng mà cấm thì kinh tế sụm nụ luôn à.

• Like
Reactions: Khanh Tran Cong
Hạng B2
20/1/12
139
103
43
32
Bác nói đúng thế. Nếu mua xe kèm lạc thì giờ nv tín dụng cũng kèm lạc với nhiều hình thức khác nhau. Cung < Cầu mà bác lo tín dụng đói thì lạ quá ha. Nhà nước siết lại thôi chứ có cấm luôn đâu. Cơ bản chính sách để hạn chế việc mấy a đầu cơ bđs thôi, còn mua xe là tiêu dùng mà cấm thì kinh tế sụm nụ luôn à.
đa số mua xe, mua bđs,... đều là vay, em nói đa số thôi nhé chứ ko nói tất cả
nhưng với tình hình hiện tại thì giải ngân rất chậm và có khả năng sẽ ảnh hưởng ko ít đến tâm lý người mua và vấn đề xoay chuyển vốn của người mua. nên em nghĩ nhu cầu vay mua hiện nay giảm mạnh

Hạng B2
18/10/11
210
198
43
đa số mua xe, mua bđs,... đều là vay, em nói đa số thôi nhé chứ ko nói tất cả
nhưng với tình hình hiện tại thì giải ngân rất chậm và có khả năng sẽ ảnh hưởng ko ít đến tâm lý người mua và vấn đề xoay chuyển vốn của người mua. nên em nghĩ nhu cầu vay mua hiện nay giảm mạnh
Mình tham khảo sơ sơ thì đa số các NH lãi suất thấp đều báo hết room và tạm ngưng chương trình cho vay mua xe hiện tại, chỉ kêu đợi thông tin tiếp theo.

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Mình tham khảo sơ sơ thì đa số các NH lãi suất thấp đều báo hết room và tạm ngưng chương trình cho vay mua xe hiện tại, chỉ kêu đợi thông tin tiếp theo.
Chiêu thôi bác ơi. Bank nào cũng chung công thức. Biến tấu chút xíu cho từng gói khác nhau. Chủ yếu mình hợp gói nào thôi. Chứ tính ra nó như nhau hết.

• Like
Tập Lái
23/3/17
36
36
18
Thủ Đức TP.HCM
Nói chung cũng đói bác ạ lương thì bèo. Sáng dắt xe vô gửi rồi ra ún cf hết giờ vào chấm công xong đi về ko có viêc gì làm. Còn vụ r00m thì bên này vẫn còn với điều kiện hạn mức vay 2tỷ đổ lại ko cần tham gia Bảo hiểm vì bên này bank vốn nn chưa có chính sách bán bh. Nay sáng thứ 7 cũng ko làm đang phải uống cf đây. Hết rì viu.

Chỉnh sửa cuối: