Hạng B1
25/4/16
70
79
18
34
Kính chào các Bác,
Hiện tại em đang có chút vấn đề này cần các bác tư vấn: Em đang định đầu tư 1 lô thuộc 1 Dự án của Kim Oanh ở Biên Hòa gần KCN Amata, em đã cọc 50 triệu rồi, khoảng 30 ngày sau sẽ ra HĐMB, dự án này thì không có Ngân hàng bảo lãnh do diện tích nhỏ (3ha, 200 lô) nên CĐT ko liên kết với NH (sale bảo em vậy). Em định lúc ra HĐMB thì cầm ra Ngân hàng, nhờ nhân viên Ngân hàng xuống thẩm định rồi vay thế chấp theo dự án đc ko các bác? Với ngân hàng nào thì phù hợp để vay như thế này và điều kiện để vay là gì ạ?

Hạng B2
18/1/19
313
145
86
33
Kính chào các Bác,
Hiện tại em đang có chút vấn đề này cần các bác tư vấn: Em đang định đầu tư 1 lô thuộc 1 Dự án của Kim Oanh ở Biên Hòa gần KCN Amata, em đã cọc 50 triệu rồi, khoảng 30 ngày sau sẽ ra HĐMB, dự án này thì không có Ngân hàng bảo lãnh do diện tích nhỏ (3ha, 200 lô) nên CĐT ko liên kết với NH (sale bảo em vậy). Em định lúc ra HĐMB thì cầm ra Ngân hàng, nhờ nhân viên Ngân hàng xuống thẩm định rồi vay thế chấp theo dự án đc ko các bác? Với ngân hàng nào thì phù hợp để vay như thế này và điều kiện để vay là gì ạ?

Nếu không có NH Liên kết thì không vay được trên HĐMB đâu bác.

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Chung cư thì vay được nhưng đất nền thì cần sổ đỏ nhé anh

Tập Lái
22/7/18
27
24
3
Tôi có HDMB chung cư, bàn giao 8 năm rồi nhưng chưa có sổ, đi vay khg ngân hàng nào nhận

Hạng B1
22/9/15
63
114
33
Khổ rồi bác ơi. Tôi cũng từng bị như vậy, nên giờ muốn gì phải hỏi trước,.
Riêng cái căn hộ CC, chỉ có HĐ thì có thể vay được. Ráng hỏi mấy em môi giới bán ở đó, có khi có NH cho vay. Chịu chút tiền hoa hồng.

Hạng D
24/6/14
1.921
2.823
113
Đã là đất dự án phân lô bán nền thì làm sao mà vay đc bác? NH thẩm định dựa trên cái sổ đỏ đó bác. Còn căn hộ có hđmb thì vẫn ok, nhưng phải vay từ ngân hàng liên kết với dự án căn hộ đó

1/6/13
203
441
63
HCMC
themgm-hoian.com
Kính chào các Bác,
Chắc chắn không vay được. K ngân hàng nào dám liên kết với những dự án bán đất lách luật 1/500 hoặc tách theo kiểu cá nhân đứng tên mà chưa ra sổ.