Tư Vấn Đầu Tư Vay ngân hàng mua nhà để ở

Hạng D
26/1/11
1.170
1.221
113
Ngân hàng nước ngoài cho vay lãi suất thấp nhất thị trường
6.8% trong 12 tháng đầu
8.4% trong 24 tháng đầu
8.8% trong 36 tháng đầu
Vay tối đa 25 năm.
Có thể giảm thêm 1% nữa. Cái kèo này thì nói riêng nha. Có áp dụng điều kiện ạ.
Anh chị em có nhu cầu thì inbox em nhé
Em lên cho cuối tuần hehe
HỖ TRỢ MUA NỢ, ĐỔI BANK LẤY ƯU ĐÃI LS THẤP, KHÔNG ÉP BH, TẶNG BH CHÁY NỔ TRONG SUỐT THỜI GIAN VAY, CÓ CHƯƠNG TRÌNH CHO VAY KHÔNG CẦN CHỨNG MINH TÀI CHÍNH.
ÁP DỤNG CHO MÓN VAY TỪ 1 ĐẾN 200 TỶ :d
cụ bên ngân hàng nào vậy ?

Tập Lái
11/2/20
8
6
3
40
Chào bác, Bên Ngân hàng mình (Ngân hàng Nước Ngoài) có chương trình cho vay thế chấp nhà, đất có sổ, lãi suất năm đầu tiên là 7%. Những năm sau thả nổi xung quanh 8.5%. Nếu Bác cần thông tin thì INBOX. Thanks

Hạng B1
4/10/18
78
46
18
36
Em đang làm thủ tục vay ngân hàng, mua căn đầu tiên trong đời. Còn một vài chỗ chưa hiểu lắm, bác nào thông giúp em với ạ.
  1. Ngân hàng đã hẹn thẩm định giá đất, và đồng ý phát vay cho em. Em sẽ đặt cọc vào cuối tuần này (dự kiến là CN) khoảng 50tr. Quy trình tiếp theo sẽ như thế nào ạ, HĐ đặt cọc này hai bên tự viết thỏa thuận hay ntn à.
  2. Sau khi có hợp đồng đặt cọc, hẹn ngày thanh toán thêm 30% và công chứng sang tên, lúc này em cần phải làm gì tiếp ạ, vì hỏi sale trả lời cũng mông lung quá. Có phải sau khi cọc 1 tuần hẹn ra thanh toán 30% rồi công chứng sang tên tại phòng công chứng, em sẽ chuyển 30% còn ngân hàng sẽ giải ngân 70% vào tài khoản người bán rồi phong tỏa tại thời điểm đó luôn hay sao ạ. Lúc này sẽ ký luôn hợp đồng mua bán, hợp đồng 3 bên đúng không các bác?

Em hỏi hơi ngu vì lần đầu mua nên các bác bỏ qua giúp!

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Sacom và exim bank thì lãi cao hơn hẳn mấy ngân hàng big4 và các ngân hàng nước ngoài bù lại giải ngân ngay khi công chứng. NV sacom bank sẽ trực tiếp đi làm giấy tờ nhưng mình phải trả chi phí 6 hay 7 triệu gì đấy.
Em cũng vừa bán căn nhà theo hình thức này. Thấy người mua hiền lành, họ cũng khó khăn, k đủ tiền mặt phải vay ngân hàng nên em cũng hỗ trợ họ. Hiện tại NH đã chuyển tiền vào tk của em nhưng đang phong tỏa, đợi sang tên xong, chuyển sổ vào ngân hàng thì em mới được rút tiền ra.
Lúc mình hỏi vay, Chi nhánh STB bên Q2 nói rõ, không đảm bảo giải ngân, chỉ hứa cố hết sức.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Bác homeless2011 , em nghĩ bác nên có ~ 70% tổng tiền đất thì hãy mua. Vay đến 70% trả lãi hàng tháng mệt lắm, chưa kể bác dùng miếng đất mới mua để vay thì đó giống như bác đang ôm đất rồi đấy. Quy cách thì như cách bác nói, còn giá cả đất để vay nhiêu thì do NH. Ngoài ra bác check kỹ quy hoạch chưa ạ, nếu đất dự án có sổ thì dễ. CÒn đất ngoài thì cần chắc chắn kẻo mất 1 phần trong đó. Trong group vài bác có người quen bị "Sale" cho cầm "lưỡi" rồi. Chúc bác đạt đc cái mình cần.

• Like
Tập Lái
23/1/19
49
20
8
Em đang vay thế chấp sổ đỏ TCB lãi suất cao quá. E muốn đổi qua ngân hàng khác .Có cách nào ko ạ?