Hạng B2
25/8/16
374
320
63
View attachment 1951892
Em dạo hết một vòng các video về dán kính xe ở Việt Nam thì có 2 thắc mắc về sự chuyên nghiệp của thợ, bác nào thông não giúp em nhe:[pagebreak][/pagebreak]

1. Em chưa thấy trên mấy video nào mà các thợ dán kính xe lấy giẻ nhét vô khe kính dưới để hút nước xà bông thừa.
2. Em cũng chưa thấy thợ nào dùng cái nút áo lót dưới kính khi dùng dao rọc giấy cắt miếng dán kính.

2 điều trên e thấy thợ nước ngoài đều làm

E lậm nghĩ, đã post video lên thì phải chọn cảnh đẹp nhất chứ ai khi không bôi trét mặt mình chứ? Hay tại e không biết tìm đúng chỗ, bác nào biết chỗ làm chuyên nghiệp chỉ giúp e với
Chổ mình dán phim đúng là không có vụ đễ hạt nút hay nhét giẽ gì đâu. Mà nhớ không lầm chẳng nhét giẻ vào kẻ kính đễ thấm nước ra sau khi làm xong. Chỉ có trải bạt che chắn thì có.
Làm như bác chủ nói là thể hiện sự chuyên nghiệp và cái cẩn trọng trong công việc. Nếu nó kết hợp với giá tốt thì sẽ giữ chân được khách hàng và có thêm khách mới thông quá sự giới thiệu của người đã từng làm.
Đúng là tìm được một chổ dán uy tín không phải là dễ.

Hạng B1
18/5/16
52
19
8
45
Chổ mình dán phim đúng là không có vụ đễ hạt nút hay nhét giẽ gì đâu. Mà nhớ không lầm chẳng nhét giẻ vào kẻ kính đễ thấm nước ra sau khi làm xong. Chỉ có trải bạt che chắn thì có.
Làm như bác chủ nói là thể hiện sự chuyên nghiệp và cái cẩn trọng trong công việc. Nếu nó kết hợp với giá tốt thì sẽ giữ chân được khách hàng và có thêm khách mới thông quá sự giới thiệu của người đã từng làm.
Đúng là tìm được một chổ dán uy tín không phải là dễ.
Thế lúc trước bác chủ dán 3M chỗ nào ah?

Hạng B2
25/8/16
374
320
63
Thế lúc trước bác chủ dán 3M chỗ nào ah?
Xe mình là chiếc RAV4 đời 1998 chủ củ mua thanh lý của Lãnh sự quán Mỹ nên cũng chẳng biết người ta dán ở đâu đó bạn .
Phim hông và đuôi đến giờ vẫn tốt. Kính lái do đi cao tốc Trung Lương bị ném đá bể đi thay kính phải dán lại phim .

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Bạn kia nói chuyện khó nghe dễ sợ.
Việc cẩn trọng các thao tác nó thể hiện sự chuyên nghiệp và cái tâm của thợ. Đúng là việc đó có thể không cần thiết, nhưng nó là sự trân trọng dành cho khách hàng. Chả có khách hàng nào ko muốn mình đc trân trọng cả.
Bác chủ thớt hỏi chỗ uy tín, nếu biết thì chỉ cho người ta, lại bảo google, google mà ra người ta đã ko cần phải hỏi.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Anh không cần trả lời một cách gây hấn và tấn công cá nhân vậy nhe nếu anh đã đọc kĩ post mở thớt của mình.

Mình nói rất rõ "xem clip không thấy" nhiêu đây mọi người đủ hiểu giới hạn của câu nói và mình không hề nói "tất cả thợ VN dỏm". Chỗ nào mình nói "tất cả thợ VN dỏm" anh quote lên đây.

Post mở thớt mình viết ngắn gọn súc tích còn anh thích diễn giải không liên quan thì mình cạn lời.

Còn việc nhét giẻ vô giữa kính và taplo, mình nghĩ không phải chỉ mỗi xe sang mới cần thiết mà cơ bản cái clip đó thể hiện cái tâm của chỗ dán kính. Giống như anh đi máy bay, hãng ngon nó gắp khăn nóng mời anh, hãng không bằng nó mời anh khăn ướt đóng bịch, hãng giá rẻ thì anh úp mặt vào thành ghế trước mà lau.

Chốt lại ai bắt hãng máy bay ngon nó làm? Đơn giản là cạnh tranh và nhu cầu của khách hàng. Tương tự như việc dán kính.
Mình đâu có nói anh nói, anh xem 2 ông cmt phía trên của mình đó.
Việc bác ko thấy ko phải là do thợ làm ẩu hay làm gì ko đúng cả, bác gửi cái clip trên mạng xong một số anh vô chốt thợ VN làm ẩu? Ẩu cái gì? Cách làm thì ko biết xong vô võ đoán.
Tại sao em lại gay gắt vậy? Vì ko phải lần đầu tiên em thấy những người đấy vào cmt 1 cách võ đoán và linh tinh dù chẳng biết cái gì.
Chốt lại em đồng ý với clip bác gửi và khẳng định làm detail cho 1 chiếc xe sang nó phải tỉ mỉ vậy đó, còn dán kính bình thường thì chỉ như clip em gửi thôi. Cái đó nó ko thể hiện sự trân trọng hay gì cả mà là làm 1 chiếc xe sang thì nó phải khác làm 1 chiếc xe bình thường bác ạ.
Bác muốn chỗ dán kính uy tín đúng ko. Em từng dán 3 cái ( Hikool, Vkool, 3M ) trong đó cái Hikool mình thấy okie giá cũng okie nếu bác ở TPHCM thì đánh xe qua bên Điện Biên Phủ hình như là 262 hay 262C bác đi hướng đường ĐBP 1 chiều về thì nó nằm bên tay trái, lớn lắm. Bác vô đó dán sẽ thấy ae nó dán chuyên nghiệp và chuyên nghiệp uy tín nó định nghĩa ra sao. Còn ko thì bác có thể sang mấy chỗ như Cường Nga ( Song Hành Quận 2 ) bên đó cũng có các loại film dán, dán cũng khá kĩ có bảo hành các kiểu cho bác.
Bác đi dán đi sẽ thấy từ chính hãng đến đại lí chỗ nào cũng dán như clip em gửi thôi. Đó là tiêu chuẩn rồi.

Hạng F
16/7/15
6.295
25.112
113
Thế chỗ nào uy tín anh chỉ mình, đó là câu hỏi thứ 2 mình đặt ra.

Còn về cách dán, clip anh gửi kèm là cũng ok, nhưng những điều mình nói ở trên là nâng thêm sự chuyên nghiệp. Mình là khách hàng thì ai mà không thích được tận hưởng dịch vụ chuyên nghiệp đúng không nào? giá cả và

Mời anh xem clip này:
phút 3:11 là họ nói về lí do nhét giẻ vào giữa taplo và kính trước khi dán
phút 7:00 là họ nói về việc dùng nút áo làm miếng lót để đảm bảo là không trầy kính. Đúng là kính cứng hơn thép nhưng có gì nói được trước, với lại mình thấy dùng nút thì vết cắt sẽ đều theo viền kính xe vì cái nút nó giúp thợ canh lề chuẩn hơn là dùng giác quan.

Mình lập thớt để trao đổi, mong các anh đừng chửi bới thóa mạ nhau chỉ vì khác quan điểm :D
trong clip nó để là $1000, a mà chấp nhận trả như vậy thì em tin là thợ VN dư sức làm còn đẹp, siêu cẩn thận hơn trong clip ấy chứ :D

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
trong clip nó để là $1000, a mà chấp nhận trả như vậy thì em tin là thợ VN dư sức làm còn đẹp, siêu cẩn thận hơn trong clip ấy chứ :D
Bác so ko đúng
Mức nhân công ở bên tây và bên ta khác hẳn nhau
Cùng là 1 cốc cafe starbuck ở VN và ở Đức, hay Dubai thì giá ko hề giống nhau nhé

Hạng B2
25/8/16
374
320
63
Mình đâu có nói anh nói, anh xem 2 ông cmt phía trên của mình đó.
Việc bác ko thấy ko phải là do thợ làm ẩu hay làm gì ko đúng cả, bác gửi cái clip trên mạng xong một số anh vô chốt thợ VN làm ẩu? Ẩu cái gì? Cách làm thì ko biết xong vô võ đoán.
Tại sao em lại gay gắt vậy? Vì ko phải lần đầu tiên em thấy những người đấy vào cmt 1 cách võ đoán và linh tinh dù chẳng biết cái gì.
Chốt lại em đồng ý với clip bác gửi và khẳng định làm detail cho 1 chiếc xe sang nó phải tỉ mỉ vậy đó, còn dán kính bình thường thì chỉ như clip em gửi thôi. Cái đó nó ko thể hiện sự trân trọng hay gì cả mà là làm 1 chiếc xe sang thì nó phải khác làm 1 chiếc xe bình thường bác ạ.
Bác muốn chỗ dán kính uy tín đúng ko. Em từng dán 3 cái ( Hikool, Vkool, 3M ) trong đó cái Hikool mình thấy okie giá cũng okie nếu bác ở TPHCM thì đánh xe qua bên Điện Biên Phủ hình như là 262 hay 262C bác đi hướng đường ĐBP 1 chiều về thì nó nằm bên tay trái, lớn lắm. Bác vô đó dán sẽ thấy ae nó dán chuyên nghiệp và chuyên nghiệp uy tín nó định nghĩa ra sao. Còn ko thì bác có thể sang mấy chỗ như Cường Nga ( Song Hành Quận 2 ) bên đó cũng có các loại film dán, dán cũng khá kĩ có bảo hành các kiểu cho bác.
Bác đi dán đi sẽ thấy từ chính hãng đến đại lí chỗ nào cũng dán như clip em gửi thôi. Đó là tiêu chuẩn rồi.
Mình vừa dán kính lái ngay một địa chỉ bác vừa nói ở trên nhưng trúng một ngày không đẹp trời hay sao ấy mà dính mấy lỗi luôn. :D
Họ cũng uy tín kêu mình đem xe xuống nếu xử lý nếu cần họ dán phim lại. Nói chung cũng ổn nhưng mất thời gian mình uổng phí .

Hạng F
16/7/15
6.295
25.112
113
Bác so ko đúng
Mức nhân công ở bên tây và bên ta khác hẳn nhau
Cùng là 1 cốc cafe starbuck ở VN và ở Đức, hay Dubai thì giá ko hề giống nhau nhé
sao lại không tương xứng?
a không thể đòi hỏi những người thợ trình độ thấp ở ta, vừa học (chưa chắc đã có ai dạy cái nghề đó..) vừa làm, lương chưa chắc đã đủ sống... mà có cái nhìn như tụi nước ngoài!?!? (thậm chí ngay cả chủ còn chưa nhìn ra được như vậy)

Hạng D
18/3/08
1.533
12.560
133
Vụ uy tín chỗ dán film cách nhiệt thì diễn đàn này đầy, nhà cung cấp cũng đầy. Cái này anh có thể tự tìm hiểu nhé. Nếu anh đã rõ thì ko cần quan tâm comment của mình, còn nếu cần mình có thể search cho a một vài chỗ uy tín mình đã làm. Định nghĩa như thế nào là uy tín thì ko lẽ ng lớn cả rồi mà e ngồi cắt nghĩ cho bác nghe?
------> SAO KHÔNG CHỈ LUÔN GIÚP HỌ CHỖ LÀM THEO BÁC LÀ UY TÍN LUÔN ĐI , HỨA HẸN QUÀI ????

Thứ 2 về cơ bản anh bảo clip mình okie, va dán film đại tra cơ bản nó là như thế, mấy ông trên đây lại chê ngay tay nghề thợ VN kêu làm ăn gian dối các kiểu mặc dù chẳng biết gì về việc ngta dán film ra sao. -----------> NGƯỜI TA GÓP Ý LÀ THỢ LÀM ẨU, CẨU THẢ , CHỨ GIAN DỐI MẸ GÌ ?
Thứ 3 Clip bác đưa ra là nếu em ko lầm lúc ngta làm cái Kính Lái và họ nói là :” Tôi ko muốn nước nhiễu vào THIẾT BỊ ĐIỆN TỬ ĐẮT TIỀN trên chiếc xe.” Chứng tỏ tại khu vực đó nó có thiết bị gì đó mắc tiền ( cái này e ko biết là cái gì ). Cơ bản đây ko phải là 1 clip dán film cho xe phổ thông mà làm đẹp làm detail lại cho 1 chiếc xe sang và em nghĩ là nó khác việc làm cho 1 xe bình thường.
Căn bản việc dán film trên kính oto nó giống như cái clip e gửi vậy, nếu thợ họ làm khác đi chút nhưng chất lượng ko đổi thì đó là họ làm theo kinh nghiệm cho thuận tiện, việc vơ đũa cả nắm ae thợ VN làm gian dối là cực kì vớ vẩn.
người ta hỏi đến 2,3 lần, trả lời một cách gây hấn và không rõ ràng, nói chung chung rồi ràng chuyện này sang chuyện kia rồi kêu người khác quơ đũa cả nắm .....

Người ta nêu ý kiến về thợ làm không đúng cách hoay không cẩn thận , hay bỏ qua các bước an toàn thì lại bảo là quơ đũa thợ vietnam làm ăn gian dối.

Còn người ta hỏi chỗ làm uy tín thì trả lời lòng vòng. không chỉ rõ luôn chỗ nào nào uy tín cẩn thận cho người ta còn bảo search trên mạng đầy , ai chả biết search ?

Quy trình làm việc của hãng, thợ vn mình toàn bỏ qua, gọi là bỏ qua cho nhanh cho tiện mà không gây hại gì ? chẳng có lý do gì mà người ta bắt phải làm theo đúng qui trình để tránh thiệt hại và rủi ro, còn làm bừa xong hư lại quay ra xin lỗi,, năn nỉ ỉ ôi, than khổ, làm lại....

Dán phim cách nhiệt, hay dán decal đổi màu xe. Chán nhất là nhìn cảnh thợ dùng dao rọc giấy cắt các miếng dàn còn thừa mà không lót gì cả, cắt luôn mẹ vào sơn xe. nhìn thì tương đối, khi cần gỡ keo ra thì ôi thôi ngay tại các mối ráp nối toàn là vết xước do dao rọc giấy cắt vào, tuy nhìn ko thấy rõ nhưng qua đó cũng cho thấy việc làm vô trách nhiệm, cẩu thả của thợ mà chính thằng chủ cũng chẳng hơn gì.

Last edited by a moderator: