Tập Lái
27/10/20
24
15
3
34
Đường hư hỏng rất nhiều nhé các anh.

- Phan Rí - Cà Ná: Đường dặm vá, gợn sóng
- Nha Trang - Phú Yên: Đường hư đang sửa chữa, nhiều đoạn em chỉ chạy 40
Cảm ơn thông tin của Bác nhiều.

Tập Lái
27/10/20
24
15
3
34
các điểm cần lưu ý.
1/ đi vệ sinh thì cứ cây xăng petrolimex hoặc trạm dừng chân lớn mà đi, sạch sẽ, free
2/ chú ý đoạn từ đồng nai đến phan thiết: giới hạn tốc độ + cấm vượt rất nhiều
3/ có con lươn tốc độ 90, không con lươn 80 (ngoài khu dân cư). trong khu dân cư có con lươn 60, không con lươn 50.
4/ nếu muốn đi nhanh thì cứ ql1 mà chạy, có thời gian thì đi đường ven biển
5/ nếu sử dụng iphone thì cài app "Tốc độ giới hạn", mình đã test toàn tuyến, chính xác 100%. khỏi sợ bị bắn tốc độ
Cảm ơn thông tin hữu ích của Bác nhiều.

Hạng C
21/7/20
860
10.046
93
năm trc mới mua xe xong phi về Bình Định từ tp HCM. Theo biển thôi, đi đúng tốc 12-14 giờ là tới nhà, nghỉ trưa ở Phan Rang tầm 1 tiếng, xả lũ ở mấy trạm petro, đường từ Phú Yên về Bình Định xấu... Không biết đường xá giờ thế nào.
Lưu ý mua nước, bánh mì, sữa, xúc xích, trái cây cho gia đình ăn trên xe, sách truyện, list nhạc, đồ chơi cho bọn trẻ (nếu có), sạt pin ipad đầy đủ, pin dự phòng... Vợ chồng tui chạy tàn 3-4 giờ mới nghỉ 1 chút lại chạy tiếp (thay nhau ngủ tí)
Chú ý: xe đối diện đá đèn và nhìn tay họ để biết có công an hay ko, hoặc nếu có công an thì cũng nên đá cho họ ;).

Tập Lái
27/12/21
18
53
13
34
Cung này mỗi dịp tết e vẫn đi trước khi về ở hẳn Quy Nhơn.
Mà e đi đêm. Đi đêm xe khách nhiều nhưng xe máy rất ít. Mấy loại bất ngờ lao ra từ 2 bên đường là ít hẳn. Các anh áo vàng cũng chuyên tâm với xe khách, xe tải nên xe mình tà tà đi cũng không ngại.
Mệt thì dừng ở các trạm xăng để ngủ.

• Like
Reactions: quangnguyen19