Tập Lái
3/8/15
24
28
23
Xe ford ecosport khi chưa dừng hẳn chuyển từ D sang P là khóa bánh đứng yên luôn. Chưa biết bị ảnh hưởng gì đến hộp số hay không nhưng người ngồi trên xe bị lao về phía trước.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Đúng là xe mới thì không sao cả, vì nhà sản xuất họ cũng tính trước qua thực tế sử dụng xe của người tiêu dùng. Vẫn biết vậy nhưng chẳng ai dại gì đi thử theo kiểu ngu ngốc thế.
Có lần mình đang chạy và để tay trên cần số (xe mình AT), tự nhiên quên và đẩy nó lên "R" => xe có dấu hiệu khựng lại và chuẩn bị chạy lùi thì mình phát hiện ngay và trả lại D, sau pha hú hồn đó mình không bao giờ để tay trên cần số nữa dù có dư một tay không làm gì...

Hạng B2
19/7/17
406
514
93
Đúng là xe mới thì không sao cả, vì nhà sản xuất họ cũng tính trước qua thực tế sử dụng xe của người tiêu dùng. Vẫn biết vậy nhưng chẳng ai dại gì đi thử theo kiểu ngu ngốc thế.
Có lần mình đang chạy và để tay trên cần số (xe mình AT), tự nhiên quên và đẩy nó lên "R" => xe có dấu hiệu khựng lại và chuẩn bị chạy lùi thì mình phát hiện ngay và trả lại D, sau pha hú hồn đó mình không bao giờ để tay trên cần số nữa dù có dư một tay không làm gì...
Chắc cụ hay có thói quen lái một tay. Tay còn lại vừa gác vừa bóp (em dự là vậy do muốn vào R phải bóp một phát vào cái chi chi đó nó mới vào được). Mà cụ hay bóp cái chi vậy!! :eek:

• Like
Reactions: BigBugi
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Chắc cụ hay có thói quen lái một tay. Tay còn lại vừa gác vừa bóp (em dự là vậy do muốn vào R phải bóp một phát vào cái chi chi đó nó mới vào được). Mà cụ hay bóp cái chi vậy!! :eek:
Đúng rồi bác, bóp rồi mới đẩy được chứ, mình nghĩ cánh tài xế thì ai cũng thích bóp và đẩy cả thôi. Mình hay chạy 1 tay thôi, 2 tay bám lên vô lăng sẽ nhanh bị mỏi vai hơn chạy một tay

• Haha
Hạng B2
19/7/17
406
514
93
Đúng rồi bác, bóp rồi mới đẩy được chứ, mình nghĩ cánh tài xế thì ai cũng thích bóp và đẩy cả thôi. Mình hay chạy 1 tay thôi, 2 tay bám lên vô lăng sẽ nhanh bị mỏi vai hơn chạy một tay
Hi hi. Lái một tay, tay còn lại vừa gác vừa đẩy vừa bóp có khi lại móc (móc bóp ai hay cái gì thì chỉ cụ biết!) hì hì riết thành thói quen nên mới có vụ vào được R khi đang chạy!
:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Hạng B2
6/8/05
198
66
38
41
Xe Merc doi moi thi kg vao duoc so,dang chay D bam P hay R deu kg cho phep,tu D ve N thi ok.

• Like
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Hi hi. Lái một tay, tay còn lại vừa gác vừa đẩy vừa bóp có khi lại móc (móc bóp ai hay cái gì thì chỉ cụ biết!) hì hì riết thành thói quen nên mới có vụ vào được R khi đang chạy!
:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Mình hiểu ý bác muốn nói gì, nhưng forum giống như nơi công cộng nên mình muốn nói gì cũng phải e dè một chút :) Tính mình cẩn thận, đôi khi lấy chai nước hay lon coffee bên dưới cũng không dám liếc mắt xuống dưới, chỉ lấy tay mò ... thôi. Chạy xe hơi nếu không có tình huống bất ngờ thì quá đơn giản, nhưng chỉ cần 1 tích tắc không cẩn thận là bác có thể tước đi mạng sống của bất cứ ai trong tầm ngắm. :rolleyes:

• Like
Reactions: Chuột Mít
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Xe Merc doi moi thi kg vao duoc so,dang chay D bam P hay R deu kg cho phep,tu D ve N thi ok.
Đó là một trong rất nhiều lợi ích mà chúng ta phải bỏ ra số tiền lớn để sở hữu xe sang đó bác.

• Like