Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Sory sonhue nhé, sáng giờ lu bu họp cty kg lướt web được, em xem chiều nay có rảnh kg thì 15h30 cafe 30/4 , mà kg thấy vinh khanh vô com gì cả
Mấy hôm nay em đi làm tài xế cho đối tác làm ăn ở Kiên Giang. em vừa về lại SG - Thứ 7 em lại lượn tiếp, chơi lai rai cho tới ngày về. Nên sáng thứ 7 này (Ngày 26/12) có thể Cafe vô tư. Bác sonHue mời bác Thượngúy phương (Em nghĩ chắc phải lên 1 sao rồi -- hehhee) luôn. Chuyện trò cho vui

Hạng C
30/5/10
599
433
63
Bienhoa
Tết năm rồi mình có chạy xuyên Việt một mình a bạn thấy vậy đi ké vậy là 2 tài lúc ra . Vợ con mình ra sau bằng máy bay . Mình sợ vợ con mệt nền chỉ cho đi một chặng vào , chặng vào e chạy 1 mình đúng là ấn tượng vô cùng . Đường đẹp , xe mới đổi lái sướng . Bác nào có gia đình quê quán nên đi xe về thăm quê kết hợp du lịch

Hạng C
20/3/13
667
1.275
93
Tết năm rồi mình có chạy xuyên Việt một mình a bạn thấy vậy đi ké vậy là 2 tài lúc ra . Vợ con mình ra sau bằng máy bay . Mình sợ vợ con mệt nền chỉ cho đi một chặng vào , chặng vào e chạy 1 mình đúng là ấn tượng vô cùng . Đường đẹp , xe mới đổi lái sướng . Bác nào có gia đình quê quán nên đi xe về thăm quê kết hợp du lịch
Đi xuyên Việt đã nên gắn Etag để tiết kiệm thời gian chưa các bác? Thấy có bài viết các trạm thu phí BOT kv Tây Nguyên có lắp đặt thu phí tự động loại này rồi nhưng không có làn riêng, chung với thu phí bình thường nên cũng không thấy có ưu điểm gì. Chỗ khác e không biết.

Hạng B2
1/11/13
350
262
63
Q7
Mấy hôm nay em đi làm tài xế cho đối tác làm ăn ở Kiên Giang. em vừa về lại SG - Thứ 7 em lại lượn tiếp, chơi lai rai cho tới ngày về. Nên sáng thứ 7 này (Ngày 26/12) có thể Cafe vô tư. Bác sonHue mời bác Thượngúy phương (Em nghĩ chắc phải lên 1 sao rồi -- hehhee) luôn. Chuyện trò cho vui
Mình thì vô tư lúc nào cũng ok, còn bác trunguyphuong thì hình như là ngủ ngày làm đêm, nên có lẽ buổi sáng kg gọi cho bác ấy được đâu

Hạng B2
16/11/15
286
523
93
TP. HCM
www.chieusangdothi.vn
Các bác cho em hỏi 1 tí, em về Vinh 1400km, em tính đạp 1 mình em, em chia quãng đường thành 3 chặng.
1. Ngày đầu: Long Thành- Quy Nhơn: nghỉ đêm tại QN
2. Ngày 2: Quy Nhơn - Đà nẵng, Huế: nghỉ đêm lại tại Huế
3. Ngày 3: Huế- Vinh
Đi 1 tài như thế có mệt ko ah, em chạy xa nhất chỉ mới tới Đà Lạt 300km trong 5 tiếng liên tục thôi ah. Nên ko biết đi 3 ngày liên tiếp như thế thì có mệt ko?
Cảm ơn các bác.
3 ngày cho cung này hoàn toàn Hợp lý bác ạ. Tuy nhiên nếu bác chạy chưa quen thì tốt nhất chia đều.
Ngày 1: Long Thành - Tuy Hòa: 535km theo QL14 (Long Thành - Quy Nhơn 612km. Hơi nhiều)
Ngày 2: Tuy Hòa - Huế: 488km
Ngày 3: Huế - Vinh: 360km

Cung đường thì em có 2 option cho bác chọn lựa nhé:
1. QL14 hay QL1 không xa hơn nhau, theo QL14 xa hơn khoảng 20km nhưng chắc chắn dịp tết bác chạy quang đãng hơn, cảnh đẹp hơn nhất là đoạn từ Đắk Lak chạy theo đường Sông Hinh về Tuy Hòa. Đoạn này qua rừng nguyên sinh có khỉ, sóc chạy đầy đường.
2. Bác không nên chạy QL1 đoạn Long Thành - Phan Rang mà nên xuôi theo Bà Rịa, chạy theo cung đường ven biển (QL55; QL719; QL706) qua Bàu Trắng đến TT Liên Hương mới ra QL1. Biển 1 bên và em một bên, chạy test xe max speed luôn chả có chú XXX nào cả. Cung đường này 550km

Hạng B2
27/3/12
272
145
43
2,3 chiếc đi chung thì sao cũng được ,đi 1 mình thì 1A cho lành ,tối chạy đến đâu ngủ đó bác ạ

• Like
Reactions: daeseejun2015
Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Mình thì vô tư lúc nào cũng ok, còn bác trunguyphuong thì hình như là ngủ ngày làm đêm, nên có lẽ buổi sáng kg gọi cho bác ấy được đâu
Chào Bác S - em ko có số alo của bác (Vì em tiêu đến mấy cái máy năm nay luôn hahhaa). Khi nào Bác có mặt thì alo cho em nhé. em lưu số luôn.
Giờ em qua Q4 uống ly cafe với ông Bạn đã - Vậy nhé (Lúc này la 8h25phut - ngay 26/11)

Hạng B2
1/11/13
350
262
63
Q7
Chào Bác S - em ko có số alo của bác (Vì em tiêu đến mấy cái máy năm nay luôn hahhaa). Khi nào Bác có mặt thì alo cho em nhé. em lưu số luôn.
Giờ em qua Q4 uống ly cafe với ông Bạn đã - Vậy nhé (Lúc này la 8h25phut - ngay 26/11)
Mình cũng tìm mãi kg thấy số của vinhkhanh nữa, vậy cỡ 10h30 ở bên dinh đlap nhé

Hạng B1
10/11/16
50
52
8
42
Bác đi từ đâu vào ah, mỗi chặng bao nhiêu km hả bác? chạy 1 mình thế có mệt ko ah?
Xe em bán tải 5 chỗ mới đi 12k km nên đường bây giờ cộng với xe mới nên chắc đi đã lắm. Em cũng có thằng em họ biết lái nếu nhờ nó thì có thể nó về cùng, tuy nhiên nếu chạy 1 mình ko mệt thì em muốn 1 tài để ghế trước cho vợ ngồi, dàn ghế sau bỏ nệm cho 2 đứa nhỏ nhà em nằm cho rộng rãi. Đi về Vinh dự kiên thong thả 3 ngày, vào cũng thế, túc tắc 3 ngày vừa đi vừa ngỉ, vừa tham quan ngắm cảnh và trải nghiệm.
Bác cho em chút kinh nghiệm lái 1 mình với ah.

Hạng B1
10/11/16
50
52
8
42
3 ngày cho cung này hoàn toàn Hợp lý bác ạ. Tuy nhiên nếu bác chạy chưa quen thì tốt nhất chia đều.
Ngày 1: Long Thành - Tuy Hòa: 535km theo QL14 (Long Thành - Quy Nhơn 612km. Hơi nhiều)
Ngày 2: Tuy Hòa - Huế: 488km
Ngày 3: Huế - Vinh: 360km

Cung đường thì em có 2 option cho bác chọn lựa nhé:
1. QL14 hay QL1 không xa hơn nhau, theo QL14 xa hơn khoảng 20km nhưng chắc chắn dịp tết bác chạy quang đãng hơn, cảnh đẹp hơn nhất là đoạn từ Đắk Lak chạy theo đường Sông Hinh về Tuy Hòa. Đoạn này qua rừng nguyên sinh có khỉ, sóc chạy đầy đường.
2. Bác không nên chạy QL1 đoạn Long Thành - Phan Rang mà nên xuôi theo Bà Rịa, chạy theo cung đường ven biển (QL55; QL719; QL706) qua Bàu Trắng đến TT Liên Hương mới ra QL1. Biển 1 bên và em một bên, chạy test xe max speed luôn chả có chú XXX nào cả. Cung đường này 550km
Dạ cảm ơn tư vấn của bác. Nếu em ở BD hoặc SG thì e sẽ chọn cung đường QL14, nhưng em tận tít Long Thành nên chắc em đi QL1 sẽ hợp lý hơn là ngược lên trên đó.
Em sẽ xuất phát dự kiến 4h30 và đi theo TL770 ra Cẩm Mỹ -> QL56->QL1A (né được đoạn qua Dầu Giây -TX Long Khánh hay đông xe) TL770 em đi rồi, khoảng cách ngắn, rừng cao su đẹp đường thì chỉ có 1 đoạn xấu, còn lại là đẹp. Cũng có thể em sẽ chạy xuồng Bà Rịa để đi cung đường ven biển ra Phan Thiết.
Ra đến Phan Thiết thì nhất định em sẽ chọn cung đường ven biển tới Phan Rang để trải nghiệm cảnh và biển như bác tư vấn.
E thấy nhiều bác chạy ngày đầu tới QN luôn nên em cũng dự kiến tới QN, tuy nhiên em cũng có plan 2 là nghỉ lại Tuy Hòa nếu tới QN ko khả thi.

• Like
Reactions: vanphong911
Status
Không mở trả lời sau này.