Hạng D
19/11/15
1.083
3.276
113
Em viết tiếp hành trình
Trước khi chia tay Làng cà phê Trung Nguyên
Về quê ăn Tết, lạc trôi Tây nguyên-Miền Trung

Thấy còn sớm, mấy người bạn rủ đến KDL KoTam chơi, ham vui thế là ok. Cách đây không xa, trên QL26 đi Nha Trang.
Đến nơi thấy rất đông, thấy mấy em vẫy vẫy bên đường em phi vào luôn, tiền gửi xe 50k. Cả nhà xuống xe đi bộ ra thấy xe người bạn đậu bên đường, hỏi thì nói đông quá thôi khỏi vô. Ô hay muốn chửi thề :3dandap:
Sau khi làm từ thiện 50k mà không biết chỗ này xấu đẹp ta sao, thôi chia tay nhau từ đây.
Bác nào có hình ảnh khu du lịch này ' sâu' cho em xem với nhé!

• Like
Reactions: shp102
Hạng D
19/11/15
1.083
3.276
113
12h, M4 Đắk Lắk- Phú Yên, QL29.
Do Vietmap trên xe bị treo, em lấy đt thoại vào
google map tìm đường xuống PY. Thấy bằng QL29 là gần nhất, khoảng 180km. Thế là từ đây chuyện hay bắt đầu.
Theo chỉ dẫn thì đền Tx Buôn Hồ gặp QL29 rẻ phải. Em vào con đường lớn tên gì không nhớ, sau đó đường nhỏ lại, có đoạn đổ bê tông, có đoạn ổ gà quá xá. Liếc nhìn định vị, con đường vẫn đúng hướng kết nối vào QL29. Tặc lưỡi chắc hết đường xấu thì ra đường lớn thôi.
Nhưng đời không như mơ, càng đi đường càng xấu vào đường đất đỏ ổ trâu lấp ló. Hỏi một em tiệm tạp hoá ven đường nghe nói khoảng vài km nữa ra đường nhựa. Ráng đi một đoạn thì ổ voi bắt đầu, chuyện cạ gầm là không tránh khỏi. Thấy 1 anh người dân tộc lái công nông đi ra em hỏi ảnh cũng nói đi được. Nhìn thì thua, chắc ảnh nói xe công nông thôi. Đành quay lại, đoạn lạc đường này mất gần 1h. Em quay ra lại QL14, hỏi người dân thì ra lên ngã tư trên mới rẽ. Lúc này set lại thì Vietmap hết đình công, thôi theo anh ấy tiếp tục hành trình.
Đoạn này đi lạc rối quá nên em không chụp tấm hình nào.

• Like
Reactions: tu nhi
Hạng D
19/11/15
1.083
3.276
113
QL29 hẹp, ổ gà nhiều. Đi sedan như nhảy ngựa. Thỉnh thoảng có xe qua lại chứ không vắng hoe như trong hình

Có đoạn xuyên rừng mát mẻ

Đoạn này không nhớ phải QL29 không, có lúc anh Vietmap dẫn đị tắt rồi lại nhập vào QL. Thôi đâu cũng được, đường đẹp là sướng rồi

Gần qua địa phận Phú Yên thì gặp hồ thuỷ điện Krong H'nang. Dừng lại ngắm nghía, nghỉ ngơi tí

Giám sát nghiêm ngặt, đừng dại vào nhé

Qua địa phận Phú Yên, đường đẹp hơn, nhưng vẫn hẹp và có trâu bò đi chung

Từ đây em tranh thủ chạy do trời tối dần. Đến Tây Hoà thì trời tối hẳn, khúc này xe máy nhiều đường hẹp nên chạy hơi căng.
Khoảng hơn 18h thì đến Tuy Hoà, mất hơn 6h cho đoạn đường 180 km xấu đẹp lẫn lộn và đi lạc.

(Còn tiếp)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
16/9/16
74
65
18
38
tp.kon tum
QL29 hẹp, ổ gà nhiều. Đi sedan như nhảy ngựa. Thỉnh thoảng có xe qua lại chứ không vắng hoe như trong hình
View attachment 619241
Có đoạn xuyên rừng mát mẻ
View attachment 619239 View attachment 619240
Đoạn này không nhớ phải QL29 không, có lúc anh Vietmap dẫn đị tắt rồi lại nhập vào QL. Thôi đâu cũng được, đường đẹp là sướng rồi
View attachment 619249 View attachment 619248 View attachment 619238 View attachment 619250
Gần qua địa phận Phú Yên thì gặp hồ thuỷ điện Krong H'nang. Dừng lại ngắm nghía, nghỉ ngơi tí
View attachment 619253
View attachment 619242 View attachment 619244 View attachment 619245 View attachment 619246 View attachment 619257
Giám sát nghiêm ngặt, đừng dại vào nhé View attachment 619243
Qua địa phận Phú Yên, đường đẹp hơn, nhưng vẫn hẹp và có trâu bò đi chung
View attachment 619275
View attachment 619247
Từ đây em tranh thủ chạy do trời tối dần. Đến Tây Hoà thì trời tối hẳn, khúc này xe máy nhiều đường hẹp nên chạy hơi căng.
Khoảng hơn 18h thì đến Tuy Hoà, mất hơn 6h cho đoạn đường 180 km xấu đẹp lẫn lộn và đi lạc.
View attachment 619276
hôm tết em cũng có đoạn cùng cảnh ngộ với bác. em lại bị nhầm đường ngay TX Đồng xoài mới đau. thành ra đến TP Tây ninh muộn mất 02 tiếng. chúc mừng bác có chuyến đi với gia đình thật tuyệt vời.

• Like
Reactions: Siêu Thanh
Hạng D
19/11/15
1.083
3.276
113
hôm tết em cũng có đoạn cùng cảnh ngộ với bác. em lại bị nhầm đường ngay TX Đồng xoài mới đau. thành ra đến TP Tây ninh muộn mất 02 tiếng. chúc mừng bác có chuyến đi với gia đình thật tuyệt vời.
Đoạn ĐX đường 14 thẳng tắp mà cũng lạc hả bác. Đi QL14 tới Chơn Thành rồi thẳng tiếp qua TN.

Hạng D
19/11/15
1.083
3.276
113
Đêm M4 Tuy Hoà - PY
Nhà em đi theo kiểu tuỳ hứng nên không đặt KS trước. Đến Tuy Hoà rảo vài vòng tìm KS nhưng đều đã hết. Có bác Captiva cũng giống em chạy lòng vòng. Bác có trên đây cho em chào nhé!
Đang lúc bối rối thì gấu em phát hiện một KS bên kia đường thế là quay lại. Tạm thời em không nhớ tên, gần bên bến xe Tuy Hoà. Bãi đậu xe rộng rãi, 250k/n. Ôi sao hạt dẻ thế. Lên phòng em mở cửa sổ phía sau thì hởi ơi... thành phố buồn không. Gấu em sợ đòi đổi KS nhưng kiếm đâu ra bây giờ. Thôi đi ăn đã đói lắm rồi
Quán Sông Dinh ngay chân cầu Sông Chùa mà nãy trên đường em địa thấy được.

Cầu Sông Chùa

Đồ ăn ngon, nhân viên thân thiện

Đói nên ăn khí thế

Sáng M5 Phú Yên- Nha Trang
Chào KS quên tên:D, em lên đường đi Ghành đá đĩa

Đú theo bác này xém đi huốc tới Bình Định, may mà phát hiện quay lại kịp:eek: