Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Mình cũng khuyên Bác nên cân nhắc lại. Về quê thì có nhiều dịp, năm nay không đi được thì năm sau. Tháng 7 vừa rồi em cũng đi xuyên việt, đang đi tới Tuy Hòa thì hôm sau nghe tin dịch ở ĐN, tuy không ghé ĐN và đến thẳng Huế nhưng vẫn quyết đinh quay đầu dừng ở PY, và nay nghĩ lại thấy sáng suốt...

Hạng D
9/2/15
1.488
7.152
113
40
Đáp ứng mọi đk trong bình thường mới thì ok hết thôi
Mấy anh ngồi trên đây nói trăng nói mây chứ ra đường em thấy sợ.
Mình kỹ tốt cho mình, nhưng cả trăm người xung quanh họ kg có khái niệm gì sợ hết. Vào chợ vần đông đúc, họ mang khẩu trang để cho có.
Nên nếu kg từ vùng dịch thì cứ đi, đá ứng điều kiện mới là tốt nhất

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Em thì nghĩ là nếu không phải vùng dịch thì cứ bình thường. Không nên quá lo lắng. Mình đi xe nhà chứ có đi xe công cộng đâu mà lo. Đi xe đò, tàu lửa, máy bay mới nguy cơ cao.
Chắc ăn hơn nữa thì nghỉ đêm giữa đường bác chọn thị trấn nào ít người, thay vì chọn thành phố lớn, như vậy cũng giảm nguy cơ lây nhiễm tại khách sạn (nhất là các khách sạn đông khách thập phương).
Sài gòn đang là vùng dịch nha pác. Huế cách ly người đến từ vùng dịch

Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Mình cũng tính sáng 24 về đây.mà dịch quá đang lăn tăn.chắc chờ thêm vài ngày nữa xem sao rồi quyết định về hay ở.vì mình năm nào cũng chạy xe về nên ko lo khoản đi lại.chỉ lo dịch nhiều quá về lo lắng mất vui.mình ở quận 9 về nghệ an.

Tập Lái
16/7/17
33
36
18
- Mình cho rằng, nếu địa phương bạn ở không có bị phong toả thi mình cứ về nhà. Hạn chế tiếp xúc nơi công cộng, đông người.
- Ăn uống thì nơi nào cũng được, không quan trọng. Mình toàn mang theo đồ ăn trên xe, tới điểm nào phong cảnh đẹp thì ngừng lại ăn và ngắm cảnh.
- Nên book khách sạn ở Phú Yên trước, cho tiện.
Chúc bạn có hành trình về quê thuận lợi.

• Like
Reactions: doananh
Hạng B2
1/7/15
287
166
43
Q.7
mấy giờ sáng mai đi bác chủ thớt, em cũng về Huế sáng mai, lộ trình giống bác

Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Bác nào nói TP. HCM là vùng dịch là xem lại nhé. Mới 1 ca nhiễm, có thể có ca F1, nhưng không thể coi là vùng dịch bác nhé. Mà xe nhà thì chạy vô tư lự thôi. Bác nào nói HCM vùng dịch cách ly từ Huế là 5-7,5 tr nhé :)). Nói chung tới bác chủ, bác cứ đi thoải mái vô tư, cập nhập tình hình liên tọi và chuẩn bị tâm lý tinh thần có khả năng cách ly tại Huế hoặc SG nếu 2 vùng này trở thành vùng dịch (đều khó vì Huế làm khá chắc ăn). Còn lại thì cứ vui :3