PnC
Hạng B1
31/8/13
90
12
8
nncoolt nói:
Thêm hình phụ họa nè bác
Lọc gió cỡ 5xị,nếu dơ quá thì thay luôn bác

Không xem đc hình. Cho hỏi có đúng kích thước 248x200x34 kg vì khác với Focus cũ & mua ở đâu ?

Hạng B1
25/4/13
93
29
18
Đã làm được nhưng không biết ở VN mua phin lọc này ở đâu? Mã của Filter Motorcraft là FP70, kích thước 248x200x34 (LxWxH) đo thực tế
cụ cần lọc cứ alo em nhà em có cả loại than hoạt tính đó cụ! loại này giúp khử độc ngoài môi trước khi vào trong xe. an toàn cho người sử dụng
Phụ tùng ford giờ ở ngoài cũng nhiều các bác ạ! đa dạng các mặt hàng và giá cả lại cạnh tranh nữa! nếu các bác đang cần tìm một nguồn hàng uy tín và đảm bảo thì em xin hứa phụ tùng ô tô nhật khánh là 1 địa chỉ rất đáng quan tâm. bên em ngoài chuyên PHỤ TÙNG FORD ngoài phụ tùng mới chính hãng bên em còn nhập rất nhiều sản phẩm tháo xe chất lượng đảm bảo giá cả cạnh tranh. kính mong được các cụ trên os ủng hộ ạ 0977488671

Tập Lái
3/11/16
6
2
3
44
Xe pick up của em + Audi bảo dưỡng hãng chưa bao giờ thấy hãng nó bảo dưỡng cái lọc điều hòa xe , toàn đến km nào đó hãng nó thay luôn thôi bác ơi
Ngày 5/1/2017 vừa rồi em đi bảo dưỡng Focus ecoboost 1.5 mức 20.000 km ở Ford Vũng Tàu. Yêu cầu vệ sinh hoặc thay cái lọc này.
Nhân viên: Xe này k có lọc gió điều hòa anh ơi.
Chủ: Có.
Nhân viên: Vậy chắc ở dưới cốp để đồ trong xe.
Chủ: Rồi sao em?
Nhân viên: Ở đó khó lấy lắm anh ơi.
Chủ: Oh! Vậy thôi.
Nghe mà vãi linh hồn! Cũng may cậu thợ trẻ kém nhưng được cái cuối cùng cũng thật thà nhận kém.
Về tham khảo sách hướng dẫn và youtube, lrên ebay.com mua FP70 hàng OEM đúng chuẩn cho Ford. Tự thay trong 3 nốt nhạc.
Em dùng ford đến nay là đời xe thứ 2. Chất lượng xe thì ổn. Dịch vụ kỹ thuật thì đại đa số rất tệ với điển hình làm ẩu, ý thức trách nhiệm kém( chuyện rơi mất ốc, gãy chốt nhựa hoặc bắt ốc k đủ lực em và vài người khác gặp k hiếm), tám chuyện khi làm việc quá nhiều, mức độ tập trung, chuyên tâm công việc rất kém, trình độ chuyên môn gà (5 năm nay lê la các garage Saigon và Vũng Tàu, e chỉ mới gặp đc 1 NV ford có hiểu biết tốt được tí. Đáng tiếc lại k là CVKT mà làm sale). Và tệ nữa là hình như k tích cực lắng nghe để rút kinh nghiệm và khắc phục. (Ví dụ như trường hợp topic này ra đời từ năm 2014. 1 vấn đề rất đơn giản mà 3 năm sau vẫn bị khiêp với garage chính hãng)
Em đã xác định sở hữu xe ở VN là trở thành Khổ_chủ là vậy. Ở nhiều khía cạnh, trong đó có vấn đề chất lượng dịch vụ bảo dưỡng - dù cấp độ nhỏ.

• Like
Reactions: dhaona116