Thảo Luận Chung Về thẻ thu phí tự động

Hạng D
9/1/16
1.669
3.250
123
48
Sài Gòn
Em dán EPass hôm nay qua 2 trạm Liên Đầm và Đình An suông sẻ. Vài bữa đi từ ĐL qua Quí Nhơn không biết OK không?
Vâng ạ. Em cũng dán ở Liên Đầm đây ạ. Thấy mấy em gái nhiệt tình quá nên dán luôn. Chỉ dùng được khi ở Dalat về, tới Dầu Giây lại trả bằng cơm. Nên tìm trạm để thử. Trạm ql 13 em thấy trớt qướt!

Hạng F
1/8/12
5.716
5.734
113
TP HCM
Vâng ạ. Em cũng dán ở Liên Đầm đây ạ. Thấy mấy em gái nhiệt tình quá nên dán luôn. Chỉ dùng được khi ở Dalat về, tới Dầu Giây lại trả bằng cơm. Nên tìm trạm để thử. Trạm ql 13 em thấy trớt qướt!
Mai em từ ĐL đi Quy Nhơn qua đèo Khánh Lê rồi theo QL1 đi qua vài trạm BOT coi có bị trớt quớt như Bác không?

Hạng D
18/2/10
3.134
2.900
113
Hôm qua em đi check hai trạm trên QL 13, nó không có auto mở cửa các anh ạ. Trạm đầu thì nhân viên hỏi dán gì? Em nói epass, xong ảnh nói qua đi (em tia vào màn hình máy tính thì thì có hình xe ngay cổng - giống giữ xe máy quẹt thẻ vâỵ- nhưng cổng không mở). Trạm thứ hai thì anh nhân viên chạy ra địa cái tem, không hỏi gì hết, địa xong cổng mở.
Vấn đề ở đây là hệ thống nó chưa ổn hay là các anh ấy không muốn vận hành? Mà nói thật, khi vận hành trơn tru rồi thì các anh ấy đi đâu, làm việc gì, cũng khổ.
Hai cái trạm này, trước đây xe dán mà đivào làn etc thì nó đuổi thẳng cổ, bắt de lại, em sơ ý nên bị một lần, tởn tới già. Giờ dán rồi mà gặp vậy nên mới mạnh dạn nhận định vấn đề trên, kkk.
Em đã dán epass và cũng ngại tình trạng vào làn etc nhưng ko qua được.
Nhưng rồi nghĩ lại thẻ của mình là etc, không qua được là do vấn đề của các bên với nhau, chả liên quan đến mình, mắc gì mình phải chịu => Nếu nó bắt mình lùi thì đề nghị nó ra hướng dẫn lùi, chứ ko nếu có gì thì ai chịu trách nhiệm ? Thằng trạm, thằng epass hay thằng bộ ???

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
9/1/16
1.669
3.250
123
48
Sài Gòn
Em đã dán epass và cũng ngại tình trạng vào làn etc nhưng ko qua được.
Nhưng rồi nghĩ lại thẻ của mình là etc, không qua được là do vấn đề của các bên với nhau, chả liên quan đến mình, mắc gì mình phải chịu => Nếu nó bắt mình lùi thì đề nghị nó ra hướng dẫn lùi, chứ ko nếu có gì thì ai chịu trách nhiệm ? Thằng trạm, thằng epass hay thằng bộ ???
Em viết vội nên nhầm chút anh, hai trạm này nếu không dán thẻ mà đi vào làn etc là nó đuổi. Còn giờ dán rồi thì lại kiểm tra bằng cơm. Chắc lỗi hệ thống thôi.

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Hôm qua em đi check hai trạm trên QL 13, nó không có auto mở cửa các anh ạ. Trạm đầu thì nhân viên hỏi dán gì? Em nói epass, xong ảnh nói qua đi (em tia vào màn hình máy tính thì thì có hình xe ngay cổng - giống giữ xe máy quẹt thẻ vâỵ- nhưng cổng không mở). Trạm thứ hai thì anh nhân viên chạy ra địa cái tem, không hỏi gì hết, địa xong cổng mở.
Vấn đề ở đây là hệ thống nó chưa ổn hay là các anh ấy không muốn vận hành? Mà nói thật, khi vận hành trơn tru rồi thì các anh ấy đi đâu, làm việc gì, cũng khổ.
Hai cái trạm này, trước đây xe không dán mà đi vào làn etc thì nó đuổi thẳng cổ, bắt de lại, em sơ ý nên bị một lần, tởn tới già. Giờ dán rồi mà gặp vậy nên mới mạnh dạn nhận định vấn đề trên, kkk.
QL13 chỗ nào bác?
Em dán VETC, chạy qua mượt.
Nhưng trạm Suối Giữa với 1 trạm từ trạm Suối giữa hướng về HCM, em vừa đi sáng nay, tài xế chạy vào làn thu phí tự động trả tiền mặt ầm ầm, có ai đuổi ra đâu dù đường không đông.

• Like
Hạng D
9/1/16
1.669
3.250
123
48
Sài Gòn
QL13 chỗ nào bác?
Em dán VETC, chạy qua mượt.
Nhưng trạm Suối Giữa với 1 trạm từ trạm Suối giữa hướng về HCM, em vừa đi sáng nay, tài xế chạy vào làn thu phí tự động trả tiền mặt ầm ầm, có ai đuổi ra đâu dù đường không đông.
Anh dán vetc thì em nghĩ sẽ thông chốt thôi, vì từ xưa tới giờ 2 trạm này dùng vetc mà. Tại topic này, anh chủ thớt bàn về epass nên em nhận xét epass thôi.
Ql13 có 2 trạm: chỗ ngã 3 cầu phú long và trạm chỗ vịt gu chì (em xin lỗi vì em chỉ định hình vậy, đi ăn vịt gu chì thì em phải mua 2 vé). Còn vụ trả tiền thì sau này: khi có vụ tất cả phải thu phí tự động. Em đi tuyến này suốt, trước đây 1 lần bị tải nhỏ nó chặn đường nên em lủi vô cổng etc ( mấy trạm này trước đây có 2 cổng etc và 1 cổng thu tiền _ cổng thu tiền sát tận trong lề phải), nó đuổi em ra bắt phải qua cổng kia.
Hôm rồi em lại đi, thì làn etc cho chạy tán loạn vô đó, xe trước chạy vô, thấy hạ kính móc tiền là em buồn rồi. Mà xe kia biển bình dương.
Rất khó đưa ra nhận xét là như thế nào. Nhưng xe đã dán thẻ rồi thì họ không dám đuổi nữa.
Đến hôm nay, tài khoản epass của em với tài khoản vịt teo pay vẫn còn nguyên tiền, tin nhắn xe qua trạm cũng không nhận được. Thế mới lạ!

• Haha
Reactions: newbieq7
Hạng B2
21/11/18
131
746
93
Trạm chỗ cầu Phú Long, mình xài epass, chạy vô làn ETC thì nó ko nhận, phải móc tiền, còn vô làn hỗn hợp thì nhận, bó tay. Mà làn ETC này nó cũng thu tiền bình thường luôn nên có khi nó tắt mẹ cái nhận diện đi rồi.

Hạng D
9/1/16
1.669
3.250
123
48
Sài Gòn
Trạm chỗ cầu Phú Long, mình xài epass, chạy vô làn ETC thì nó ko nhận, phải móc tiền, còn vô làn hỗn hợp thì nhận, bó tay. Mà làn ETC này nó cũng thu tiền bình thường luôn nên có khi nó tắt mẹ cái nhận diện đi rồi.
Em không trả tiền, ngồi yên đó,cậu soát vé chạy ra xem cái tem. Xong cổng mở. Kkk.
Em đã nói họ cố tình làm thế. Miếng cơm manh áo. Giờ xả luôn làn ETC cho thu tiền mặt. Loạn cào cào lên.

• Like