4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Lâu nay thỉnh thoảng lại nhận được SMS từ đtdđ với nội dung CATP khuyên người dân nên cảnh giác, ko tin vào những cú đt mang nội dung lừa đảo v.v...
Đây là một việc làm đầy trách nhiệm của CQ hữu trách nhằm bảo vệ người dân, thật đáng hoan nghênh, tuy nhiên, sao họ không đánh dấu tiếng Việt đầy đủ, vừa thể hiện sự nghiêm túc của bên gởi, vừa thể hiện sự tôn trọng bên nhận là số đông, chứ thật ra, với nội dung dài ngoằng mà ko dấu như vậy, e rằng rất nhiều người ko chịu khó đọc - hiểu cho tới hết đâu.
Mong rằng có oser nào đó chuyển được ý này tới đúng nơi cần gởi, tks!

Về tin nhắn khuyến cáo của CA TP!

• Like
Reactions: tuanpo
OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Thiếu chuyên nghiệp !
Giống câu chuyện hài : Em dang o truong, anh den ngay -> Em đang ở truồng, anh đến ngay ! hihi.

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
A cu ghe den nha!
A cu ghẻ đến nhà!

Hạng B2
6/1/14
220
124
43
Đâu phải ai cũng sài smartphone có nhận dạng tiếng Việt đâu ợ!
Nhưng cái hình ở trên e nghĩ là của smartphone đó bác. Chắc 113 send 1800 1090 rồi 1800 1090 forward nguyên văn cho khách hàng :D

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Nhưng cái hình ở trên e nghĩ là của smartphone đó bác. Chắc 113 send 1800 1090 rồi 1800 1090 forward nguyên văn cho khách hàng :D
Hình trên là của 1 thuê bao nào đó nhận được, có liên quan gi đâu bác?

Hạng C
17/10/06
674
751
93
Anh oi em dang coi quan, den ngay di anh, muon lam roi. A, tien the anh mua bao moi nhe, o nha toan la bao cu thoi. Ma thoi khong can mua bao dau, em vua mat kinh roi, khong nhin duoc nua anh oi. Den ngay di anh, muon lam roi
Em đau bụng vì bác lun.
Mấy bác cứ bắt bẻ hoài, khi gởi thì sao biết được các bác xài cái gì mà có dấu, nếu bác xài máy không phải smartphone thì ra cóc nhái đó

• Like
Reactions: Solie
Hạng C
17/5/07
623
25
18
48
Hờ Cờ Mờ
Lâu nay thỉnh thoảng lại nhận được SMS từ đtdđ với nội dung CATP khuyên người dân nên cảnh giác, ko tin vào những cú đt mang nội dung lừa đảo v.v...
Đây là một việc làm đầy trách nhiệm của CQ hữu trách nhằm bảo vệ người dân, thật đáng hoan nghênh, tuy nhiên, sao họ không đánh dấu tiếng Việt đầy đủ, vừa thể hiện sự nghiêm túc của bên gởi, vừa thể hiện sự tôn trọng bên nhận là số đông, chứ thật ra, với nội dung dài ngoằng mà ko dấu như vậy, e rằng rất nhiều người ko chịu khó đọc - hiểu cho tới hết đâu.
Mong rằng có oser nào đó chuyển được ý này tới đúng nơi cần gởi, tks!

View attachment 125145

Đâu phải ai cũng đủ xèng mua xì mạt phôn như bác để đọc tiếng Việt có dấu?

Xin lỗi, em đang xài nô ki a đời Tống nên hơi gato xíu