Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
RE: Về vấn đề thay má phanh (bố thắng) BMW

Hình như các bác bị chém ngọt :mad:

Em thay tại QH : 1 cặp trước (US$120) + làm lại (dớt) mâm đĩa + công = hết khỏang 2,2 triệu thôi

------
Edit lại cho rõ hơn : Quê Hương cũng là đơn vị chính thức được BMW công nhận mà các bác .

Last edited by a moderator:
Hạng B1
5/1/08
63
0
0

các Bác ơi Em có kinh nghiệm trong cái món má phanh này rồi. Không đâu bằng hãng nó đâu.. Vì phanh bọn này nó đòi hỏi cao lắm. Bác mà thay vớ vẩn chỉ mất tiền oan thôi. Em đợt trước cũng thay ngoài cái thì cạch cạch...cái thì trơ như kiểu không có má phanh. Cuối cũng vẫn phải vào hãng. Nói tóm lại không thể thay ngoài được.....E bổ sung thêm. má nó dùng là của Ate. Bác cứ tháo ra trên đó có ghi hết các thông số cần thiết ấy mà

Hạng B2
10/2/08
255
13
18

Xe em 318 chạy bao nhiêu km thì phải thay má phanh được các bác
To bác Nam Vũ:Autopart tính cho một cặp trước sau hay từng chân vậy bác em ko rõ điểm này

Hạng B2
18/3/08
342
0
0
360.yahoo.com

@cartier_hn: Bộ má phanh sau: 3.460.000 + cảm biến má phanh sau: 550.000 = 4.010.000

Hạng C
27/9/07
604
26
28
48
www.namvu.com.vn

Em thấy các loại phụ tùng OEM có chất lượng ngang với hàng trong hãng mà giá rẻ chỉ bằng 1/2. Công lắp thì vài trăm nghìn, tính ra vẫn rẻ dc 40%.

Ví dụ: má phanh cho xe 325 (E46) của Febi (hàng rất nổi tiếng ở châu Âu), giá 55$/má trước và 45$/má sau
http://autopart.vn/vietnam/?act=Product&do=Detail&cid=24&sid=35&pid=2236
http://autopart.vn/vietnam/?act=Product&do=Detail&cid=24&sid=35&pid=2240

Như vậy thay cả xe hết có 200$ mà lại được hàng chất lượng cao.

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Bác có thể tìm thông tin ngay trên website www.otosaigon.com nè chứ đâu :D
(Một trong các đối tác có quảng cáo trên OS)
Em thì vẫn hay đưa vợ 2 vào chăm sóc thẩm mỹ tại Garage Quê Hương ở HVT .

Cám ơn bác Haichien, nghe lời khuyên của bác, em đã mang vợ hai ra Quê Hương làm cho nó yên tâm. Thời gian mất chừng 3 tiếng. Thiệt hại: 260 USD cho cả bộ má phanh trước sau (đúng hàng BMW), cộng thêm tiền xem lại đĩa phanh, dầu phanh, công lắp này nọ 700k. Tổng cộng 5t2. :([8|]

Về tinh thần thì thế là oke rồi. Nhưng sao từ hôm bữa tới giờ em thử phanh vẫn ... chẳng cảm thấy khác gì (???) [8|] Em thì cứ nghĩ là má phanh mới nó phải "ăn" lắm cơ. Tại em có thử chạy chiếc BMW serie 3 mới của người bạn, thấy phanh rất "ăn"- nghĩa là khoảng cách phải đạp chân xuống rất ít.

Có lẽ bữa nào em phải ra xa lộ thử vậy.;)

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

lúc trước thì em thay nguyên bộ ( trước sau) + cảm biến trong nguyễn biểu, tổng cộng thiệt hại 6,3 chai, thay xong đi khác liền.:D