Hạng C
28/6/15
670
940
93
Mua cái đôi ba xị thôi, Mobis với Ibis cái gì toàn mấy ông hội nhóm chăn dắt gà.
Anten vây cá cho nó thẩm mĩ thôi đừng cho nó cao siêu làm gì :D

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Nó ... chỉ là nhiệm vụ bắt sóng mà thôi, còn cấu tạo và nguyên tắc giống nhau giửa thường và vi cá ... antenne thường thì dể bị cọ quẹt .... ngay cả chôm cũng dể .... (em không xúi chôm nha ....) vặn vài vòng là ra ngay.

Coi chừng nếu chế độ, ráp không đúng ..... là ngoài kia mưa rơi rơi, trong xe cũng rớt hột đó nha .... Thân !

Hạng B2
12/12/18
192
145
60
Hôm qua mình làm phát luôn rồi các cụ ạ. Thôi thì chuột bạch vậy. Thành quả đây ạ:

Nói chung là thẩm mỹ hơn nhiều, sóng radio và gps ok, ăng ten zin nên lắp vừa vặn chỉ có điều chân cắm có 4 đường ra tín hiệu (xe mình chỉ cần 2 đường) nên lấy chân cắm ăng ten cũ gắn vào là ok.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thanthan
VAT
Hạng B1
12/12/19
71
108
33
Lắp ở đâu vậy bạn? Có phải tháo luôn phần đế đen gắn cái que không hay đè lên luôn? Tôi mua cái vây cá 400k của 10H, giữ nguyên đế này, bắt dây vô siết ốc, dán keo 2 mặt nó bị đội lên, phải chêm keo 3M cho đủ dày , mất thẩm mỹ quá.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Do đó chế độ với khác đồ gin ...Nhất là xe mới kéo về .. độ đồ .
Em nói thật là mua xe bản thấp nhất, sau đó mua đồ tàu trôi nổi, độ tứ tung lên hạng cao, banh thì thua thôi ... Cái nầy ráng chịu, trừ xe cũ mua lại thì ... OK , có thể

Hạng B2
12/12/18
192
145
60
Lắp ở đâu vậy bạn? Có phải tháo luôn phần đế đen gắn cái que không hay đè lên luôn? Tôi mua cái vây cá 400k của 10H, giữ nguyên đế này, bắt dây vô siết ốc, dán keo 2 mặt nó bị đội lên, phải chêm keo 3M cho đủ dày , mất thẩm mỹ quá.
Tháo bỏ toàn bộ cụm ăng ten cũ bác ạ. Tháo ốp trần mới lắp được. Mình đặt mua rồi nhờ gara lắp, cẩn thận hơn thì vào hãng nhờ lăp.

• Like
Reactions: VAT
Hạng B2
12/12/18
192
145
60
Do đó chế độ với khác đồ gin ...Nhất là xe mới kéo về .. độ đồ .
Em nói thật là mua xe bản thấp nhất, sau đó mua đồ tàu trôi nổi, độ tứ tung lên hạng cao, banh thì thua thôi ... Cái nầy ráng chịu, trừ xe cũ mua lại thì ... OK , có thể
Brabus, Carlex, DeLorean, AMG, ... đều là các hãng chế, độ xe hơi đấy bác ạ. Không chỉ có mỗi đồ tàu như bác nghĩ đâu. Người ta độ là do chính hãng không tốt bằng (hàng độ còn mắc hơn hàng zin) chứ mấy bác lắp đồ tàu trôi nổi em nghĩ gọi là chế thêm thôi.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Brabus, Carlex, DeLorean, AMG, ... đều là các hãng chế, độ xe hơi đấy bác ạ. Không chỉ có mỗi đồ tàu như bác nghĩ đâu. Người ta độ là do chính hãng không tốt bằng (hàng độ còn mắc hơn hàng zin) chứ mấy bác lắp đồ tàu trôi nổi em nghĩ gọi là chế thêm thôi.
Ý là độ tứ tung không theo nguyên tắc, nếu thí dụ xe mer mà độ lên với kit AMG, hay Ford thì RS, VW thì rline đúng thì đâu có gì, sợ là gắng tầm bậy đụng đến ECU thì mang hoạ . Nếu gắng độc lập thì đồng ý . Thân !