Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
uber với grap chỉ mới nổi từ 1 năm nay, người dùng thật sự mua để kinh doanh tầm 6 - 7 tháng nay thì h kiếm mấy xe này lại ngon, đi km nhiều giá thấp hơn thị trường,

• Like
Reactions: VuaBuoi.vn
Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
tránh mua taxi vì 3 lý do:
1. tài ẩu, xe thường va đụng nhiều
2. xe chung ko ai khóc, chạy ko giữ gìn
3. bản taxi thường bị cắt giảm mạnh đủ kiểu để giảm giá và bán SLL

uber:
1. đa số xe riêng chạy nhàn rỗi, chủ chạy biết giữ
2. tài thuê chạy cũng nhẹ nhàng, ko thì cũng mệt với chủ
3. xe bản thương mại thấp nhất cũng còn cứng hơn bản taxi nhiều

grab:
1. xe kiểu kinh doanh cá thể thì cũng tương tự uber: biết giữ gìn trong chừng mực nào đó
2. xe của hãng taxi thì cũng y chang như xe taxi

chung quy lại thì trừ dòng taxi fleet thì uber hay grab cũng như xe gia đình, cũng là xe cũ đã qua sử dụng. vấn đề là ng sử dụng như thế nào chứ ko phải là cái xe nó như thế nào vì cũng là xe cũng là xe cũ, cũng vài mươi nghìn hoặc trăm nghìn cây số.

giả dụ:
- xe uber/grab chạy 100k but xe tư nhân, chịu khó bảo trì bảo dưỡng đầy đủ thì cũng khác gì xe gia đình cũ đi 100k.
- xe gia đình không bảo dưỡng đúng hạn, đi tới hư mới hỏi như xe máy hoặc trùm mền đắp chiếu lâu lâu chạy hóng gió vài chục cây thì ko cần 100k cũng bịnh chứ đừng nói 100k vì lâu lâu mới chạy mà chạy đủ 100k thì cũng chục năm chứ ko ít.
- taxi chạy 100k thì 1 chiếc chắc qua tay cũng đc 4-5 ông, mỗi ông chạy 1 kiểu, xe của hãng, tui đíu quan tâm, miễn ko gây tai nạn là đc. tới mốc 100k thì xe cũng bấy nhầy.

vậy tránh thì tránh taxi fleet chứ tránh uber/grab thì vừa khó vừa ko logic lắm.
Xe tư nhân đi nhiều nhưng đi đường trường vẫn ngon hơn mấy Uber chạy quãng ngắn trong TP nhe bác.

Máy nó sẽ ì hơn, giống như mấy xe Zace để chạy thi lấy bằng ấy.

Uber có 1 dạng nữa là cho thuê xác xe tính theo ngày, bác muốn chạy kiểu gì chạy, ai quản đc nếu ko phải là chủ xe chạy

• Like
Reactions: achxi
29/12/14
547
677
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Xe tư nhân đi nhiều nhưng đi đường trường vẫn ngon hơn mấy Uber chạy quãng ngắn trong TP nhe bác.

Máy nó sẽ ì hơn, giống như mấy xe Zace để chạy thi lấy bằng ấy.

Uber có 1 dạng nữa là cho thuê xác xe tính theo ngày, bác muốn chạy kiểu gì chạy, ai quản đc nếu ko phải là chủ xe chạy
Hoàn toàn đồng ý với bác cả 2 điểm. Bây giờ uber ko nhẹ nhàng như trc nữa nên nếu ko phải chủ chạy chơi mà tài cày cơm thì cũng nát như taxi.