Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
lamtan nói:
Trong trang web nó có giới thiệu đó anh. Có ba khu cho mình lựa chọn, phòng ốc thì rất hợp với rừng :D
Đúng vậy các Bác, các bác cứ vào web site của VQG xem các địa điểm và các phương thức (di chuyển, ăn ngủ...). để bóng bàn thêm. Còn nếu muốn thể thức nào đặc biệt (cắm trại, đi xuyên rừng........) thì để em làm việc với BQL Vườn. Tuy nhiên do mình đi cùng các F1 (age: 1 - 12) nên việc tổ chức các tuyến đặc biệt, mạo hiểm là khó khả thi.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.787
113
Zinger10 nói:
lamtan nói:
Trong trang web nó có giới thiệu đó anh. Có ba khu cho mình lựa chọn, phòng ốc thì rất hợp với rừng :D
Đúng vậy các Bác, các bác cứ vào web site của VQG xem các địa điểm và các phương thức (di chuyển, ăn ngủ...). để bóng bàn thêm. Còn nếu muốn thể thức nào đặc biệt (cắm trại, đi xuyên rừng........) thì để em làm việc với BQL Vườn. Tuy nhiên do mình đi cùng các F1 (age: 1 - 12) nên việc tổ chức các tuyến đặc biệt, mạo hiểm là khó khả thi.
Ngắn gọn thôi các bác, con em đông quá ko đua đòi được. Thông cởm!

Hạng D
20/7/09
2.779
0
38
Nói riêng là không đòi hỏi cao phòng ốc ở đây đc. V1 của em nói là mùa mưa vào rừng làm gì làm mồi cho muỗi hả
. Đợt off này chắc em đi solo

Hạng F
11/1/10
6.130
60.787
113
lamtan nói:
Nói riêng là không đòi hỏi cao phòng ốc ở đây đc. V1 của em nói là mùa mưa vào rừng làm gì làm mồi cho muỗi hả
Mình chưa hỏi ý kiến V1, nghe chú nói thấy cũng có lí.

Ko sợ mốc, ko sợ meo, chỉ sợ muỗi
Ko ngại khó, ko ngại khổ, chỉ ngại khô

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/7/09
2.779
0
38
Em bóng bàn 1 tý là sao ko làm 1 chuyến ra biển(PT) hoặc lên núi (ĐL) ở những chỗ này có thể tham quan nhiều nơi. Còn vào rừng thì có 1 chỗ mà đi nhưng F1 còn nhỏ ko thể đi sâu vào rừng đc.

Hạng D
25/1/11
1.174
270
83
nguyen van qua -q12
Zinger10 nói:
- Phương án 1: Vườn Quốc gia Cát Tiên http://cattiennationalpark.vn
+ Cách Tp. HCM khoảng 150 km, thuộc địa bàn 03 tỉnh: Đồng Nai - Lâm Đồng và Bình Phước, tổng diện tích 71.920 Ha.
+ Là một trong 6 khu dự trữ sinh quyển được UNESCO công nhận của Việt Nam
+ Nơi có một trong hai khu vực đất ngâp nước Ramsar duy nhất của Việt Nam (Bàu Sấu)
+ Nơi hội tụ của vô số loài chim tuyệt đẹp mà người yêu thiên nhiên không thể bỏ qua
+ Cơ hội để hòa mình với thiên nhiên kỳ thú và thưởng thức văn hóa lâu đời của dân tộc Stiêng và Mạ
+ Nơi duy nhất cung cấp dịch vụ xem thú ngoài tự nhiên vào ban đêm
- Phương án 2: Los An
+ Long An là vùng đất thuộc Vùng kinh tế trọng điểm phía nam, nơi đang là vùng phát triển kinh tế năng động bậc nhất Việt Nam
+ Sự giao thoa, vận chuyển nước từ phía Biên giới sang, từ sông Tiền vào, từ biển lên và từ phía tp. HCM sang làm cho những diễn biến sinh thái của tỉnh trở nên sinh động và đặc thù (vùng ngọt - vùng mặn - vùng phèn....và các vùng du lịch dân dã - sinh thái như Láng sen, Đồng Tháp Mười...)
+ Tháng 8 con lũ bắt đầu về, đi ngược lên biên giới xem lũ về và thưởng thức món cá Linh vừa được ra đời từ CPC trôi sang cùng ly rượu Gò Đen cho ta cảm giác thi vị và nồng ấm
+ Tham quan KDL Láng Sen, thả mình trên những chiếc xuồng nhỏ (cái này đi đánh giặc mượn không cho à nghe!) dọc theo các kênh sáng, kênh trục, vào sâu trong bưng biền để tìm hiểu đời sống, con người và thiên nhiên vùng sông nước
Cả hai trương trình đều hay, em xin 1 vé 2 người.

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
cpkhanhhung nói:
lamtan nói:
Mình chưa hỏi ý kiến V1, nghe chú nói thấy cũng có lí.

Ko sợ mốc, ko sợ meo, chỉ sợ muỗi
Ko ngại khó, ko ngại khổ, chỉ ngại khô

Ko ngại mệt , ko ngại mỏi , chỉ ngại m<span style=""color: #ebebeb;"">ềm</span>
:D:D:D

Hạng C
20/8/10
606
125
43
Buratino10 nói:
Khu NCT cách bờ 1 con sông. Các bác phải để xe bên này và đi đò qua bên kia. Chỗ ở thì có các khu nhà Bogalow để ở. cũng thú vị lắm các bác. nhưng đây là 1 khu tách biệt, các bác muốn nhậu nhẹt thì phải báo nhà hàng bik trước để chuẩn bị bia + đá. đò ăn thì có 1 nhà hàng vừa rẻ vừa ngon.

ngày 27-28/8 đi các pác, nếu lên Cát tiên thì ăn ngủ thế nào nhỉ?mang lều chõng đi cắm trại à

Hạng C
20/8/10
606
125
43
V2 các bác phải gửi bên này sông oó nhé. không chạy theo luôn được đâu.

Hạng D
9/1/06
2.596
11.610
113
HCM
em thấy bác Zinger lên chương trình hấp dẫn quá, cũng muốn cho F1 đi biết đó đây, nên em cố gắng sắp xếp cho F1 tham gia chương trình này. Em thấy chỗ nào cũng hay vì em chưa đến các điểm này bao giờ. Các bác chọn chỗ nào, em xin tham gia chỗ đó.