Hạng F
1/6/15
5.555
28.532
113
Sao nó k đặt trạm cách mai chi thọ 2,3 cây là đươc rồi nhỉ. Đang chạy ngon trớn lại phải giảm, lên cầu mất mẹ trớn
Đặt ở đó thì mấy dự án bất động sản quận 9 nhanh chóng thành đất hoang :)

• Like
Reactions: DriveSafe
Hạng D
21/9/10
1.937
11.044
113
View attachment 1670591 View attachment 1670592 View attachment 1670593 Chuyện lưu thông qua cao tốc HCM-LT-DG nhiều bác quá quen thuộc rồi. Mới đây VEC E ra khuyến cáo mình đưa lên để bác nào ít đi nắm được thông tin:
Ôtô chạy trên cao tốc TP HCM - Long Thành nhưng nhiều lúc chỉ có thể di chuyển với tốc độ 5-10 km/h khiến nhiều tài xế bức xúc.

Nhằm xử lý ùn tắc trên cao tốc, đại diện VEC E cho biết đang làm việc với Bộ GTVT và TP HCM để sớm triển khai phương án cải tạo Nút giao An Phú (quận 2).
Đối với nút giao Quốc lộ 51, VEC E đã đề xuất cải tạo theo hướng thu nhỏ vòng xuyến, mở rộng nhánh từ Quốc lộ 51 lên cao tốc theo hướng về Long Phước và nhánh từ cao tốc xuống Quốc lộ 51 đi về Vũng Tàu. Đề xuất này đang chờ các cơ quan có thẩm quyền phê duyệt thực hiện.
Về giải pháp lâu dài, VEC E trình phương án phân kỳ đầu tư xây dựng thêm một nhánh cầu Long Thành, nâng cấp đoạn tuyến từ Vành đai 2 đến Quốc lộ 51 thành 8 làn xe chạy và 2 làn dừng khẩn cấp theo đúng phê duyệt ban đầu của Bộ GTVT.
https://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-...en-un-tac-3615388.html#ctr=related_news_click
đọc nội dung thấy nghi nghi rồi, thì ra cái bài báo cách đây đúng 1 năm

• Like
Reactions: bacai and Honda 67
Hạng D
21/9/10
1.937
11.044
113
Hahaha, vậy mà bác @bacai kêu là "mới đây". Chắc ý của bác là "mới cách đây một năm":p
nói gì thì nói, sau hơn 1 năm điều chỉnh đủ kiểu thì kẹt đoạn cuối đã trở thành kẹt đoạn giữa. Bởi vậy mới nói "kẹt xe ko tự sinh ra và mất đi, nó chỉ chuyển từ đoạn này sang đoạn khác"

• Like
Reactions: a198
Hạng C
18/1/09
561
63
28
50
Hôm CN rồi từ ngã 3 Bà Rịa về tới hết cao tốc đi mất gấn 4 tiếng rưỡi.
Thời gian tín hiệu đèn giao thông trên QL51, tính từ cáo tốc đến BR phân bố hết sức bất họp lý, qua 1 ngã tư mất hết 15-20p vì chỉ có 45 giây cho đèn xanh, trong khi đó lượng xe quá đông, dồn ứ cả cây số.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
đọc nội dung thấy nghi nghi rồi, thì ra cái bài báo cách đây đúng 1 năm
Hahaha, vậy mà bác @bacai kêu là "mới đây". Chắc ý của bác là "mới cách đây một năm":p
Tin cũ rồi ha các bác?
Tại mình thấy các dự án mở rộng CT, cải tạo nút giao Tân Phú giờ vẫn chưa thấy động tĩnh gì,
Cảnh kẹt xe từ ngày ra thông báo tới giờ vẫn vậy nên tưởng là thông báo mới của VEC E.
Cám ơn các bác.

Hạng B2
6/11/15
368
672
93
Tin cũ rồi ha các bác?
Tại mình thấy các dự án mở rộng CT, cải tạo nút giao Tân Phú giờ vẫn chưa thấy động tĩnh gì,
Cảnh kẹt xe từ ngày ra thông báo tới giờ vẫn vậy nên tưởng là thông báo mới của VEC E.
Cám ơn các bác.
Em thấy chừng nào mà chưa làm hầm chui với cầu vượt ở nút giao Mai Chí Thọ thì còn kẹt dài dài. Cảnh kẹt từ cầu Đỗ Xuân Hợp tới Mai Chí Thọ thấy như cơm bữa.

• Like
Reactions: bacai
Hạng B2
19/6/18
406
1.354
93
44
Em thấy chừng nào mà chưa làm hầm chui với cầu vượt ở nút giao Mai Chí Thọ thì còn kẹt dài dài. Cảnh kẹt từ cầu Đỗ Xuân Hợp tới Mai Chí Thọ thấy như cơm bữa.
Ko riêng chỗ đó đâu. Kẹt trạm thu phí ở cầu và kẹt vòng xoay QL51 nữa. Có đầu dầu giây là thông thoáng thôi