Tập Lái
17/3/08
34
0
0
RE: VERACRUZ 3.0VGT, các bác giúp với nhé

lần đầu tiên mình nghe vậy đấy, nhưng có vẻ ko hợp lý lắm vì bây giờ HD chắc ko còn máy 2006???
Trích đoạn: emcutai

Đừng lấy xe của HMV bạn ah. Xe nhập dùng máy đời 2008 còn HMV nhập dùng máy đời 2006, 2007 và gỡ bớt option để hạ giá thành. Bạn có thể tham khảo http://www.hyundai-motor.com/index.html rồi ll với Hưng 090 34 16 266 để có giá tốt. Mình cũng vừa lấy một con qua công ty này.

Tập Lái
17/3/08
34
0
0

Kanz_min ko giúp gì mình à? Sao im lặng vậy

Hạng B2
3/12/06
352
60
28
39

Em VGT là công nghệ mới hơn đó bác. VGT: Variable Geometry Turbo, là hệ thống turbo có thể thay đổi hình dạnh cánh quạt tăng nạp của bộ turbo tùy theo yêu cầu công suất của máy, thông minh hơn đời cũ nhiều. Bác thấy em nó đủng đỉnh hơn có lẽ do turbo bắt nhịp chậm hơn nhưng xét về lâu dài thì dùng em nó có lợi hơn so với mẫu của HDVN đó bác. Công suất cần đến đâu turbo thay đổi đến đó, đỡ hao nhiên liệu hơn nhiều.

Tập Lái
17/3/08
34
0
0

Vậy là VGT hơn RCDi mà HMV quảng cáo chi hơn 220 tr USD để nghien cứu và SX hả bác?

Tập Lái
17/3/08
34
0
0

mà RCDi là viết tắt của công nghệ gì nhỉ các bác có biết ko?

Tập Lái
17/3/08
34
0
0

đây là trích từ web của hyundai VN:
"Veracruz nhập khẩu nguyên chiếc từ Hàn Quốc có hộp số tự động 6 cấp, truyền động 4 bánh với hai cấu hình động cơ. Bao gồm động cơ xăng V6 3,8 lít và động cơ diesel V6 3 lít với nhiều công nghệ mới bao gồm hệ thống thay đổi thời điểm các van nạp (CVVT), thay đổi đường nạp (VIS), hệ thống tăng áp điều khiển cánh điện tử (e-VGT)… khiến cho Veracruz trở thành một trong những chiếc xe thể thao đa dụng có công suất mạnh nhất hiện nay trên thị trường và đạt tiêu chuẩn khí thải Euro 4"
Nếu vậy thì động cơ RCDi bao gồm cả các công nghệ CVVt, VIS và VGT, v.v...
Có bác nào có cao kiến gì ko để giải đáp giup ae

Hạng D
21/12/06
1.117
616
113

Trích đoạn: hong_y

xe của HMV nhạy hơn với chân ga, còn em VGT này có vẻ "đủng đỉnh" hơn

Xe nhập vì phải "cỏng" nhiều ốp-sần nên nặng nề ( trọng lựơng cao hơn) còn em của HMV vì đã được "cắt" nhiều thứ nên "nhẹ người" hơn =>vọt hơn. Bác xem lại bảng ốp-sần của 2 em nó xem sao?!

Tập Lái
17/3/08
34
0
0

e VGT này option chẳng có j cả, ghế, cửa sau đk bằng cơm, 1 dàn đh, ko smart key thế mới lạ chứ

Hạng C
9/11/06
575
1
18

Trích đoạn: hong_y

mà RCDi là viết tắt của công nghệ gì nhỉ các bác có biết ko?
theo em hiểu thì rcdi hay crdi cũng giống nhau thôi, cái này mấy bác bên SFC cũn gbàn nhiều rồi, CRDI = Common Rail Direct Injection, em cũng chả biết dịch ra thành cái gì nữa, có gì sai các bác bỏ qua cho em nhé
thân