Hạng B2
2/4/07
176
1
16
RE: Vespa LX 125 có tốt không các bác?

5l/100km gần bằng xe hơi rồi còn gì,con này mà các bác dám phi tới 70km thì ớn wá .LX có đặc diểm chạy chậm thì rung dữ lắm ,chạy trên 40 thì ko thấy gì nhưng bánh nhỏ chạy ko dc đầm lắm,thấy sợ sợ nếu chạy nhanh>bệnh e nó thì nằm ở tay ga cứng ,lúc mua có bảo hành kêu nó thay cái khác và 1 bệnh nữa là chạy trên 40km thì dứt dây đồng hồ ,còn bảo hành thì fãi đi thay ngay ko thì tôn tiền lắm ,con xe vừa mới mua về chạy 1 vòng là dứt dây đồng hồ.Máy móc thỉ ko rành nhưng nghe kêu thấy khiếp ,thằng itali hay thật,ngồi trên xe thì ko nghe máy kêu,nhưng mỗi lần chạy ngang đâu là thien hạ cứ nghé mắt dòm vì máy gào .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/9/04
319
7
18
44
Ha Noi

Vợ cả của em rất thích xe Vespa LX 125. Kiểu dáng thì quá đẹp rồi nhưng em nghe nhiều điều không tốt về máy móc của xe này. Các bác nhiều kinh nghiệm làm ơn cho em hỏi:
- Máy móc của con xe này có vấn đề gì không ổn hả các bác?
- 100km nó uống khoảng mấy lít xăng?
Em cảm ơn các bác nhiều lắm. Chúc cả nhà zui zẻ!
Spacy cũng là một lựa chọn rất tốt cho chị em đó bác! :)

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

O tại sao bài này lại lọt qua Tư vấn mua bán xe nhỉ , E đưa về Đơn vị Gốc nhé , Nhờ MOD 2 bánh xóa cái bài giải thích này hộ E luôn:D

Hạng B2
22/4/07
479
61
28
49

Nếu xe LX mà made in Italy thì cực ngon (hình như ở VN ko có nhập hàng loại này),mấy em LX ở VN hầu như sản xuất ở TQ với ĐL hết nên chất lượng có phần kém hơn,sau này làm tại VN nữa thì sao nhi ? Chắc là chỉ được cái giá sẽ rẻ hơn thôi chứ chất lượng thì .... cứ nhìn mấy em Honda FuNeo với Wave anpha mà suy ra các bác nhỉ !:(

Hạng B1
24/4/07
68
0
6
www.akon.com

Trích đoạn: nokiasamsung

5l/100km gần bằng xe hơi rồi còn gì,con này mà các bác dám phi tới 70km thì ớn wá .LX có đặc diểm chạy chậm thì rung dữ lắm ,chạy trên 40 thì ko thấy gì nhưng bánh nhỏ chạyko dc đầm lắm,thấy sợ sợ nếu chạy nhanh>bệnh e nó thì nằm ở tay ga cứng ,lúc mua có bảo hành kêu nó thay cái khác và 1 bệnh nữa là chạy trên 40km thì dứt dây đồng hồ ,còn bảo hành thì fãi đi thay ngay ko thì tôn tiền lắm ,con xe vừa mới mua về chạy 1 vòng là dứt dây đồng hồ.Máy móc thỉ ko rành nhưng nghe kêu thấy khiếp ,thằng itali hay thật,ngồi trên xe thì ko nghe máy kêu,nhưng mỗi lần chạy ngang đâu là thien hạ cứ nghé mắt dòm vì máy gào .

5l/100km làm j có
tay ga cứng làm dc: 20k
,chạy trên 40km thì dứt dây đồng hồ : never bạn e chạy hàng ngày 60km - 80km/h xa lồ HN.
Dây đồng hồ 220k/bo ,ruot ko 120k .
Ngồi trên xe thì vản nghe máy kêu trư khi ko nỏ máy
Suy ra anh chua đi Pi bao j chi nghe nói thôi phai ko ?

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC

Xe Vespa theo em là cái thú, chứ còn tiện lợi bền bỉ và độ tin cậy cao thì chỉ có xe Nhật. Nhà em đã chạy qua Sfera, hiện đang đi ET8 125 được gần 5 năm rồi. Ngoài các vấn đề các bác đã nêu, em thấy xe cũng hay có vấn đề về hệ thống điện, đề nhiều lúc rất khó nổ, đạp cũng tê cả chân...:D Có lúc bực em nói bà xã tìm chiếc Honda mà đi cho tin cậy, nhưng bà xã vẫn thích. Có lần vào hãng sửa xe, hỏi một chú khác xe chú có hay bị linh tinh không, chú trả lời rất tự tin là xe rất ok. Vậy mà tuần sau em vào hãng lần nữa, lại gặp chú em này đưa xe vào. Em mới hiểu tuần nào cũng vào hãng thì sao mà chẳng "ok":D.
Nói vậy chứ em cũng mê Vespa, mới tậu đươc chiếc Standard để đi vòng vòng cuối tuần. :)

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Trích đoạn: dragon

Xe Vespa theo em là cái thú,

Bác nói quá đúng, Vespa mang tính chơi nhiều hơn, nên nếu bác nào còn so đo thì nên mua xe Nhật đi cho lành, đỡ bị rớt giá khi bán lại! Còn những cái hỏng hóc kia không phải là phổ biến đâu, có chăng là mỗi người thêm 1 ít cho vui thôi.

Hạng B2
15/3/07
228
1
0
44
Sao Hoả

Trích đoạn: mazda3black

E đang có 1 con ET8 150 (2004) màu xanh ngọc mới chạy chưa tới 5k km (của vợ cả cần đổi xe), bác nào cần mua PM cho e nhé [8|]
Bác ở đâu? Giá bi nhiu vậy bác? Bác có cái ảnh nó ko?

Hạng B2
5/4/07
123
0
0
TP. Ho Chi Minh

Làm gì có chuyện đi trên 40kmh thì đứt kim đồng hồ dễ thế? Nói chung là bác Kaching đã thích thì cứ mua con LX125 cho vợ cả, ko thì sau này khỏi phải suy nghĩ lại. Xe đẹp, lịch sự với lại những cái lỗi nhỏ của nó cũng ko đáng kể đâu.

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

bác du canh :
Chỉ lưu ý khi đi trời mưa hoặc đường ướt do lốp không bám đường! Xăng thì cũng uống như mấy ông xe Nhật kia thôi bác ơi, xe ga mà!

cái này đủ lên bàn thờ ngồi chưa bác ? khiếp, nghe vậy ông nội e cũng k dám chạy ...