Hạng B2
19/2/09
259
309
63
Ông nhìn sự tự giác tuân thủ luật GT thì biết lái xe Việt nhìn chung dân trí cao cỡ nào
Tự giác tuân thủ không liên quan đến dân trí bác nhé. Việc lái xe Việt phạm luật tràn lan là do pháp luật không được bảo vệ đến nơi đến chốn.
Nếu bác đã sang Singapore, chắc bác sẽ thấy có những góc đầy đầu mẩu thuốc lá, do camera không soi tới chỗ đó. Việc này cũng là do cái góc đó không được cơ quan bảo vệ pháp luật quan tâm, chứ không phả do dân Singapore dân trí thấp. Trong khi đó, những khách du lịch Việt mà bác cho là dân trí thấp thì tuân thủ tuyệt đối, thậm chí không dám hút thuốc chứ đừng nói tới chuyện vứt đầu mẩu thuốc là bừa bãi.

LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
836
24.338
93
Tự giác tuân thủ không liên quan đến dân trí bác nhé. Việc lái xe Việt phạm luật tràn lan là do pháp luật không được bảo vệ đến nơi đến chốn.
Nếu bác đã sang Singapore, chắc bác sẽ thấy có những góc đầy đầu mẩu thuốc lá, do camera không soi tới chỗ đó. Việc này cũng là do cái góc đó không được cơ quan bảo vệ pháp luật quan tâm, chứ không phả do dân Singapore dân trí thấp. Trong khi đó, những khách du lịch Việt mà bác cho là dân trí thấp thì tuân thủ tuyệt đối, thậm chí không dám hút thuốc chứ đừng nói tới chuyện vứt đầu mẩu thuốc là bừa bãi.
Pháp luật ko nghiêm cũng thể hiện dân trí. Anh nên nhìn cả rừng cây thay vì vài cái cây trước mặt

Hạng B2
19/2/09
259
309
63
Pháp luật ko nghiêm cũng thể hiện dân trí. Anh nên nhìn cả rừng cây thay vì vài cái cây trước mặt
Pháp luật không nghiêm là do cơ quan bảo vệ pháp luật không hoàn thành nhiệm vụ. Có thể nói là "quan trí" thấp hay "đầy tớ trí" thấp, chứ không phải dân trí thấp bác nhé

LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
836
24.338
93
Pháp luật không nghiêm là do cơ quan bảo vệ pháp luật không hoàn thành nhiệm vụ. Có thể nói là "quan trí" thấp hay "đầy tớ trí" thấp, chứ không phải dân trí thấp bác nhé
Quan hay dân là do tự mình phân biệt, còn nhìn chung là dân

Hạng C
15/1/22
661
964
93
48
Dân mình hiền nên bị nhà cung cấp dịch vụ gây khó khăn nếu muốn chuyển đổi loại thẻ!

Tôi thích loại nào thì tôi dán loại đó, miễn sao trong thẻ có đủ tiền!

Hạng B2
19/2/09
259
309
63
Quan hay dân là do tự mình phân biệt, còn nhìn chung là dân
Không phải tự mình phân biệt đâu bác. Trách nhiệm bảo vệ pháp luật là của đầy tớ nhân dân, họ được dân trả lương để làm việc ấy.
Bất cứ nước nào cũng thế, nếu cơ quan bảo vệ pháp luật không làm hết trách nhiệm thì pháp luật sẽ bị xâm phạm, bị chà đạp, bất kể dân trí cao hay thấp.