Tập Lái
30/9/13
3
1
3
Chào các bác
Mình có thắc mắc là thấy căn hộ của The Estern Q9 cũng khá ok về chất lượng và giá so với các dự án khác tại cùng Q9, chưa kể là đã có sổ hồng. Nhưng sao thấy thanh khoản dự án này thấp, và hiện tại CĐT vẫn còn hàng chưa bán hết. Lý do vì sao vậy nhỉ? Có bác nào có kinh nghiệm hay thông tin gì chia sẻ được không? vì mình tính mua tại dự án này
Cám ơn các bác nhiều

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Theo cảm nhận của em sau khi đi xem Eastern thì thấy thế này:
Ưu điểm: giá tốt, thanh toán linh hoạt (có trả chậm/trả góp), DT rộng.
Nhược điểm: xa trung tâm (Q9 lận), đường phía trước khá xấu, hay ngập và nhiều xe tải, buổi tối ít đèn (sợ). Khuôn viên ít chỗ đậu xe hơi (ko có hầm).

Tập Lái
25/8/17
29
8
8
30
TP HCM
Diện tích lớn là 1
Tiện ích nội khu khá ít là 2...
Đa phần là người nước ngoài ở và sinh sống môi trường hàng xóm cư dân ko có là 3
Tạm thời là như thế =]]

Hạng B2
5/10/17
417
887
93
Chắc ko bác, tại có ông anh mới mua căn 3pn 2 toải mấy đó. Không biết ổng có biết vụ 50 năm ko.
Ổng mua thì ổng phải biết hơn người khác... nói ổng coi sổ hồng thử coi, chổ đó chắc giờ còn được 40 năm... mà thế cũng lâu lắm rồi kkk. Nếu ổng mua 2 tỷ thì tính sơ sơ mỗi năm ông mất khoảng 250 tr để thuê chính căn nhà mà mình tưởng là nhà mình sở hữu he he
Vì sao căn hộ The Estern Q9 bán chậm?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Konsta
Hạng B2
5/10/17
417
887
93
Theo cảm nhận của em sau khi đi xem Eastern thì thấy thế này:
Ưu điểm: giá tốt, thanh toán linh hoạt (có trả chậm/trả góp), DT rộng.
Nhược điểm: xa trung tâm (Q9 lận), đường phía trước khá xấu, hay ngập và nhiều xe tải, buổi tối ít đèn (sợ). Khuôn viên ít chỗ đậu xe hơi (ko có hầm).
Chuyện bác nói là xưa rồi... giờ đường Lp làm thì khác. Em thấy nó ngon nhất khu này, được posco xây nên chất lượng chuẩn quốc tế. Có xe shutlebus chạy lên Diamond plaza mỗi 30 phút... ở đây hàn xẻng ở rất nhiều, chỉ có điều 50 năm nên người việt mình kg chịu mua thôi.

• Like
Reactions: thuto1
Hạng B2
9/9/12
454
7.573
93
Chuyện bác nói là xưa rồi... giờ đường Lp làm thì khác. Em thấy nó ngon nhất khu này, được posco xây nên chất lượng chuẩn quốc tế. Có xe shutlebus chạy lên Diamond plaza mỗi 30 phút... ở đây hàn xẻng ở rất nhiều, chỉ có điều 50 năm nên người việt mình kg chịu mua thôi.
Mình có thắc mắc. Vì sao The Eastern sở hữu 50 năm mà PMH thì sử dụng lâu dài?

Tập Lái
25/8/17
29
8
8
30
TP HCM
Em nhớ bên Eastern ra sổ người việt là sở hữu lâu dài mà ta.PMH thì giao đất 50 năm nhưng hiện tại căn hộ bán lại cho người Việt là sở hữu lâu dài mà.