Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
qua vài lần bảo hiểm tôi cũng cạch luôn, không mua bảo hiểm xe. Tự chịu thấy ổn hơn.
Mừng bác chính xác.
Phải nói rõ ràng là tất cả những cái bảo hiểm đều làm không ra 1 cái gì cả từ bồi thường đến sửa xe.
Sửa xe tiền mặt đây mà còn lắm thằng làm lem nhem chứ đừng nói xếp xó cho bảo hiểm rồi chờ ngày lấy về.

• Like
Reactions: thi_can
Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Những tài sản có giá trị siêu trị giá rất khó mua bán BH. Vì sao?
1. BH là đồng thuận mua bán. Bên mua đc chọn hãng BH, gói BH... Bên bán có quyền định giá BH, thậm chí từ chối bán.
2. Trị giá BH phụ thuộc nhiều yếu tố như giá trị xe, độ tuổi, record, số km chạy 1 năm và vùng miền. Xe đk mua chạy ở Lào Cai nó khác xa ở SG.
3. Chả có 1 chuẩn nào đền bù bao nhiêu % cả mà BH nó nắm đằng cán. Xe cả Triệu $ xước nhẹ 1 cái vào hãng nó quất $50k là easy nó đòi bán BH trọn gói 500k/n mua ko? Chắc sẽ là không! Cho nên chỉ mua gói trần phù hợp để hợp pháp.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
nhìn Ferrari đi bác...phải hiểu bh là gì ?
nội đi rửa xe thôi ..rồi em rửa xe lên de dùm...bùm////bắt đền hả ...trên răng dưới bình xăng ....đền gì ?
Có ra đường là co rủi ro...mua về để nhà trùm mềm 100% t
thì ok khỏi mua
Bác thích thì mua, em hư tự bỏ tiền ra sửa. Em chỉ mua bảo hiểm cho xe bên Canada chứ vn chẳng mua bao giờ. Ở vn hư chỉ cần alo có người mang xe về thay đồ, bảo trì xong xuôi mang xe đến tận nhà.

Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
qua vài lần bảo hiểm tôi cũng cạch luôn, không mua bảo hiểm xe. Tự chịu thấy ổn hơn.
tôi ko biết các bác sao chứ tôi có 2 chiếc xà lan nhỏ chở container tuyến miền tây, xe cá nhân 3 đời xe,....
Cty tôi làm thì có mua bh tài sàn, bh kho bãi , xe cơ giới ....
tất cả mua qua Pti.
Có lần xui xà lan va ghe gỗ chở thức ăn gia súc chìm ...mình đền trên 200rt...sau đó lấy đc tiền bh 160-170tr gì đó/// xe Xúc đang chay bị cháy ....sau đó đc bh bồi thường....1 trạm điện bị nổ ...cũng đc bồi hường....dĩ nhiên là phải có đầy đủ chứng từ theo qui định..
Do vậy mình rất tin dùng bh ...yên tâm

Hạng B2
8/7/21
165
215
43
33
Mua dễ đòi khó, đụng chuyện phải theo hầu bọn bảo hiểm nữa thì ai mà mua. Bọn bảo hiểm tại VN là bọn biến chất ăn cướp có hợp đồng. Thà ko mua, có chơi có chịu, đụng chuyện bỏ tiền túi.
Đúng rồi bác, đụng nặng là muốn bảo hiểm đền thì quá khó. Tụi nó bắt đủ thứ giấy tờ của bên Công An.

Tập Lái
26/7/22
20
6
3
33
Vụ siêu xe đụng gốc cây này cứ tóm lại như thế này cho gọn:

- Ông chủ xe: Hai ông Ferari và Volvo kia, hai ông phải đền cho tui (không hề bắt ông tài xế hay ông kỹ sư phải đền, vì dư sức biết tiền đâu mà đền).

- Ông Ferari: Tui chỉ bán cọng dây cu roa cho ổng thôi. Còn chuyện nhân viên của tui kêu ổng đem qua Volvo thay thì tự nó nhắn tin kêu ổng, chứ tụi tui đâu có kêu. Kiếm nó mà hỏi.

- Ông Volvo: Tự thằng nhân viên của tui đem chiếc xe vô sửa chứ tui có kêu nó đem vô đâu. Kiếm nó mà hỏi.

- Ông kỹ sư và ông tài xế: Dạ thưa quý vị, quý vị cứ cãi nhau thoải mái đi nhé. Còn chúng em thì xin chốt lại một câu như thế này cho nó vuông: có bắt chúng em đền thì chúng em cũng không đền nổi đâu ạ.

Hết!!!
Ra tòa

• Like
Reactions: khanhkntg
Tập Lái
26/7/22
20
6
3
33
có thể a mua bảo hiểm 2 loại cùng lúc thì họ ghi trên 1 giấy CNBH TNDS và BHVC luôn. và mỗi cái có có trách nhiệm riêng, TNDS dùng để bồi thường cho ng khác khi xác định mình là ng gây tai nạn. còn BHVC (BHTN) là để BH bồi thường cho chính mình. chứ chả có bảo hiểm nào tên : bảo hiểm 2 chiều" cả
quan điểm mình cũng vậy mà, chủ thớt kêu BH Vật chất xe là BH 2 chiều nên mình sửa lại tí thôi

Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Khi ra tòa thì em nghĩ là "án tại hồ sơ" thôi.

Có bằng chứng gì chứng minh Ferrari đồng ý tiếp nhận xe và bảo anh nhân viên nhắn anh chủ xe mang xe qua Volvo không? (VD văn bản phân công nhiệm vụ, ghi âm cuộc gọi, người làm chứng...).

Tương tự là có bằng chứng gì chứng minh anh kỹ sư đã báo cáo với Volvo và Volvo đồng ý tiếp nhận, phân công anh kỹ sư đó sửa xe hay không?

Nếu cả 2 nội dung trên mà không có bất cứ bằng chứng gì, thì rất khó kéo Ferrari và Volvo vào cuộc (mà khả năng không có bằng chứng là rất lớn).

Bởi vậy anh chủ xe nên lo dần đi là vừa, bởi anh kỹ sư và anh tài xế làm gì có tiền mà đền, thà chấp nhận đi tù còn hơn.

Em nghĩ vậy không biết có đúng không.

Tập Lái
26/7/22
20
6
3
33
Khi ra tòa thì em nghĩ là "án tại hồ sơ" thôi.

Có bằng chứng gì chứng minh Ferrari đồng ý tiếp nhận xe và bảo anh nhân viên nhắn anh chủ xe mang xe qua Volvo không? (VD văn bản phân công nhiệm vụ, ghi âm cuộc gọi, người làm chứng...).

Tương tự là có bằng chứng gì chứng minh anh kỹ sư đã báo cáo với Volvo và Volvo đồng ý tiếp nhận, phân công anh kỹ sư đó sửa xe hay không?

Nếu cả 2 nội dung trên mà không có bất cứ bằng chứng gì, thì rất khó kéo Ferrari và Volvo vào cuộc (mà khả năng không có bằng chứng là rất lớn).

Bởi vậy anh chủ xe nên lo dần đi là vừa, bởi anh kỹ sư và anh tài xế làm gì có tiền mà đền, thà chấp nhận đi tù còn hơn.

Em nghĩ vậy không biết có đúng không.
Chỉ có Chủ xe là người thiệt nhất, mong rằng Tòa sẽ xử lý hợp tình hợp lý, nắm đầu thằng nào có tóc chứ nắm thằng trọc đầu làm gì, rõ ràng là Chủ xe họ đâu có lỗi gì, chẳng lẽ chủ xe giao xe chỉ bằng miệng không có giấy lận lưng gì sao?

• Like
Reactions: khanhkntg