Hạng D
21/10/08
3.646
70.282
113
Miền Không Xác Định
Mình có ng thân bên bển, cũng chơi cổ phiếu, thông tin là các cổ phiếu công nghệ như áp bồ, pa tê bút, tét la, vân vân thì ko đc xem là lù chíp vì bên đó công nghệ thay đổi liên tục, tính ổn định không có vì chỉ cần có 1 cty có công nghệ nào vượt trội thì giá sẽ lên vèo vèo. Các dòng đc xem là lù chíp (ăn chắc mặc bền, doanh thu tăng trưởng ổn định) là các cty sx hay cty công nghiệp (em ko chơi, ko học kinh tế và cũng ko đc ở bên đó nên ko rành) mới là lu chíp, vì doanh thu rât lớn và ổn định, thí dụ bồ ing, các hãng sx vũ khí vì doanh thu các hãng này tăng trưởng ổn định nhưng đồng nghĩa giá cổ phiếu ko tăng hay giảm đột biến. Ai hiểu thêm cho em khai sáng
Thường là vậy. Nhưng cũng có rủi ro. Sự cố nhà máy điện Fukushima giết chết 3 anh đại gia về điện hạt nhân: Toshiba, GE, Alstom.

Hạng D
26/10/10
1.678
13.806
113
Mình có ng thân bên bển, cũng chơi cổ phiếu, thông tin là các cổ phiếu công nghệ như áp bồ, pa tê bút, tét la, vân vân thì ko đc xem là lù chíp vì bên đó công nghệ thay đổi liên tục, tính ổn định không có vì chỉ cần có 1 cty có công nghệ nào vượt trội thì giá sẽ lên vèo vèo. Các dòng đc xem là lù chíp (ăn chắc mặc bền, doanh thu tăng trưởng ổn định) là các cty sx hay cty công nghiệp (em ko chơi, ko học kinh tế và cũng ko đc ở bên đó nên ko rành) mới là lu chíp, vì doanh thu rât lớn và ổn định, thí dụ bồ ing, các hãng sx vũ khí vì doanh thu các hãng này tăng trưởng ổn định nhưng đồng nghĩa giá cổ phiếu ko tăng hay giảm đột biến. Ai hiểu thêm cho em khai sáng

Apple, Amazon là công ty lớn, định hình và ổn định lâu dài nên được xem là Blue Chip, trong khi đó Tesla, Nexflix chưa chứng minh sự ổn định trong thời gian dài nên chưa được xét đến là blue chips .

Hạng D
21/10/08
3.646
70.282
113
Miền Không Xác Định
Giá iphone quá cao thôi. Trên 1 ngàn đô 1 cái mà đòi người ta mỗi năm thay 1 lần thì hết chịu nỗi. Tay bê đê Tim Cook bào quá đáng.

Hạng C
21/5/12
681
39.588
93
Con Hoa Vy có bọ , bảo mật kém . Không ưa Táo thì xài Samsung cho nó lành . Sắp tới Samsung ra phone đời mới mang tính đột phá mạnh, hãy chờ xem .
Bằng chứng con Hoa Vi có bọ đâu anh ?

Hạng B2
16/12/18
145
1.642
93
34
Giá iphone quá cao thôi. Trên 1 ngàn đô 1 cái mà đòi người ta mỗi năm thay 1 lần thì hết chịu nỗi. Tay bê đê Tim Cook bào quá đáng.

nói thật là nếu cho a chọn thì a chỉ cần:

1 cái Iphone kiểu như Iphone6, pin dung lượng bằng X là đủ

mấy cái tính năng face, bảo mật, camera gì gì đó có cần thiết đâu
có điều h mình nhìn thằng bên cạnh nó mua cái xs mà mình dùng cái 6 , cứ độ nửa ngày xạc pin 1 lần thì chán đời quá

Hạng D
26/10/10
1.678
13.806
113
Bằng chứng con Hoa Vi có bọ đâu anh ?

Nếu tìm ra bằng chứng thì tụi Hoa Vi sụp tiệm từ đời tám hoánh rồi chứ đâu có tồn tại đến bây giờ . Tụi tư bổn mà tìm ra có bằng chứng thì tụi nó phạt cho tét đít chứ đâu có tha . Thấy tụi nó nhốt bà Mạnh Vãn Chu của Hoa Vi không ? Mà trát bắt bà Cathy Meng này có từ thời Obama lận chứ không phải thời 500 đâu, chỉ chờ thời cơ là tụi nó tóm gọn thôi . Sự tính toán của mấy anh tư bổn rất xa, nhiều năm sau mấy nước nhược tiểu mới nhận ra được, nhưng khi nhận ra thì muộn . Bác Sáu Thẹo khóc mếu máo tố cáo Mẽo bỏ rơi vào năm 75 vì tầm của bác ấy không đủ để hiểu được nước cờ của tư bổn . Bài học miền Nam VN thất thủ đã giúp Đài, Hàn hiểu ra là họ nên tự lực cánh sinh chứ ỷ lại vào Mẽo có ngày sẽ "tèo" như VNCH .

Hạng D
21/10/08
3.646
70.282
113
Miền Không Xác Định
nói thật là nếu cho a chọn thì a chỉ cần:

1 cái Iphone kiểu như Iphone6, pin dung lượng bằng X là đủ

mấy cái tính năng face, bảo mật, camera gì gì đó có cần thiết đâu
có điều h mình nhìn thằng bên cạnh nó mua cái xs mà mình dùng cái 6 , cứ độ nửa ngày xạc pin 1 lần thì chán đời quá
Hôm bữa giá thay pin chính hãng có 700k sao nhà ngươi không thay? Giờ tăng giá rồi :D. Thay pin Pisen xài cũng ok đó.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.259
113
www.phindeli.com
Hạng C
14/6/11
691
30.275
93
Long An
Hôm bữa giá thay pin chính hãng có 700k sao nhà ngươi không thay? Giờ tăng giá rồi :D. Thay pin Pisen xài cũng ok đó.
660 thoai nhoen :)
Mình có con iP6s đời ất ơ, thay ở FTP Service ngon choét.