Hạng C
19/11/09
995
800
93
đậu xe song song không khó, cơ mà đậu ở PMH phía trước con Audi phía sau con Merc ... thì em kiếm chỗ khác đậu cho lành =))
Em đồng ý với quan điểm của bác, có vô được tốt hay không nó còn phụ thuộc vào hoàn cảnh thực tế nữa

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Cái giá của mua bằng đây mà
Nhắc tới chuyện mua bằng làm mình nhớ cách đây mấy năm mình thi ở hoàng gia, lên bãi tập cho quen xe trước khi thì quen được chị kia, chạy thử chung xe, nhà có điều kiện nên đã có xe từ lâu rồi số AT, vui lắm lên xe chỉ bỏ dép đạp ga chạy ầm ầm ông thầy la quá trời, tưởng chỉ ngon, chạy thử thì ok hết tới khi thi thiệt. Chị được bao lý thuyết nên vô phòng ngồi chơi không đánh gì hết, thầy đã dặn là không đánh gì hết để cuối giờ có người tới chỉ hahahah chỉ làm y như vậy không đánh gì hết nhưng gần cuối giờ chỉ nhấn enter. kết quả 0/15 hahahah. năn nỉ ỷ ôi chung chi thêm 1 chai nó cho thi lại lý thuyết. Qua thực hành... lên dốc mất 5 điểm nhưng rồi cũng qua được cái dốc tưởng ngon rồi vô hàng đinh qua luôn ra cua chữ Z cạ mõm mất điểm thầy đứng ngoài ra dấu cua de ra mà chỉ éo biết de. khi de ra được thì để nguyên lái chạy tiếp lại dính mõm thế cứ loay hoay hết điểm luôn hehehe, chỉ quê quá chung 3.5 chai thi lại liền ... rớt tiếp.. cơ bản là do yếu tâm lý nên hoảng, quê quá, bỏ về luôn. Bởi vậy mới nói phải thật bình tĩnh trong tình huống đậu như thế này và xem thử là phía trước và sau ta là 2 con xe gì.

Hạng B2
18/3/17
202
266
63
41
denvang.net
Bài này gọi ghép ngang đúng hơn mọi người nhỉ. còn ghép dọc là lùi chuồng.
Không biết các bác sao chứ em thấy là ghép gì cũng vậy lùi đít vào trước là dễ nhất, vào bằng đầu tuy là nhìn nó dễ nhưng thật ra cấu tạo của xe nó lùi xoay theo kiểu compa nên nó vào dễ và đẹp hơn.
THường mấy chị em hay nghĩ vào bằng đầu xe dễ hơn nên hay cắm đầu vào trước.

• Like
Reactions: i love BMW
Hạng B2
22/4/16
144
146
43
Q9, HCM
Bài này gọi ghép ngang đúng hơn mọi người nhỉ. còn ghép dọc là lùi chuồng.
Không biết các bác sao chứ em thấy là ghép gì cũng vậy lùi đít vào trước là dễ nhất, vào bằng đầu tuy là nhìn nó dễ nhưng thật ra cấu tạo của xe nó lùi xoay theo kiểu compa nên nó vào dễ và đẹp hơn.
THường mấy chị em hay nghĩ vào bằng đầu xe dễ hơn nên hay cắm đầu vào trước.
Chết cha, chưa thử ghép ngang lần nào, tại lúc nào cũng thấy trống là đậu. :D

Hạng B2
18/3/17
202
266
63
41
denvang.net
Đút đầu vào chỉ có trường hợp xe Nâng thôi, do nó đánh lái bằng 2 bánh sau

Giờ em mới biết xe nâng lái bằng bánh sau đó bác. hihi. trước giờ ko để ý , thấy nó chạy canh né 2 cái càng của nó chứ ko để ý nó lái bánh gì.