Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/5/08
2.536
21.272
113
Em nghĩ vàng tăng giá ảnh hưởng đến đời sống người dân chắc chỉ có ở VN. Bọn nước ngoài em có nói chuyện thì nó bảo chẳng liên quan gì đến chúng nó vì chúng nó chỉ mua vàng làm trang sức mà cũng là vàng 14K và 18K.

Em nghĩ người VN toàn tự tay bóp ..ái mình thôi. Cả 1 lượng vốn khổng lồ đang nằm dưới chân giường, hầm toalet tại VN. MK.
Em mà có quyền, em cấm mua bán vàng miếng ngoài thị trường tự do.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/5/08
2.536
21.272
113
nbt74 nói:
koonjang nói:
Em nghĩ vàng tăng giá ảnh hưởng đến đời sống người dân chắc chỉ có ở VN. Bọn nước ngoài em có nói chuyện thì nó bảo chẳng liên quan gì đến chúng nó vì chúng nó chỉ mua vàng làm trang sức mà cũng là vàng 14K và 18K.

Em nghĩ người VN toàn tự tay bóp ..ái mình thôi. Cả 1 lượng vốn khổng lồ đang nằm dưới chân giường, hầm toalet tại VN. MK.
Bọn nước ngoài nó ít chơi tay ngang bác ạ. nghề nó thế nào là nó làm thôi. Còn kinh doanh thì ít người giỏi như dân Trung Quốc, Việt Nam, Do Thái ...
Chuyện kinh doanh thì em không dám lạm bàn nhưng ý em muốn nói về mức độ quan tâm của người dân với những thứ đó. Chiều nay em về ăn cơm với ba mẹ em cũng lại nghe tranh luận về chuyện mẹ em trách ba em không mua vàng mà lại đi gửi tiết kiệm, ba mẹ em về hưu mà, tiền tiết kiệm lấy ra tiêu hàng tháng mà thật ra cũng chẳng đáng, chỉ vài cây vàng.

Trong khi em hỏi mấy chú làm cùng nghề với em, tụi nó chỉ trả lời em "Really ?" và em cũng chẳng tin 45 triệu dân Hàn xẻng có thể trữ hơn 1000 tấn vàng như dân Việt mình (số 1000 tấn là từ bác Thúy nhà mình)

Hạng D
5/4/07
1.793
385
83
dangthinh123 nói:
trời ơi, sắp cưới vợ rồi , vàng lên cao quá làm khổ em

Hồi mới cưới, em có 1 cây 2 chỉ vàng 24K, sau gần 10 năm, vẫn còn nguyên không sứt mẻ tí nào, he he

Hạng C
5/10/06
705
5
18
53
koonjang nói:

May mà bác không có quyền!

Ảnh hưởng đến đời sống người dân còn có các cô dâu ở Ấn Độ nguy cơ ế chồng vì không có vàng nữa bác ạ.

Nói chung, nhấp nhổm vì vàng tăng giá là việc làm phi lý. Y hệt như hồi 2007 nhấp nhổm vì chứng khoán. Vỡ hết cả mặt.

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
koonjang nói:

Kinh tế thị trường/toàn cầu hóa/thương mại tự do...... rồi mà còn tư duy như bác thì chết.

Vàng vẫn lên vì bây giờ Tây mới bắt đầu mua vàng giấu chân giường, hầm toilet :D:D:D

Status
Không mở trả lời sau này.