Status
Không mở trả lời sau này.
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.328
113
Sài Gòn
NẾU, nếu thôi nhé các bác.
1. F1 học trước tiểu học cách đó khoảng 1.5km là trường Tiểu học Lương Thế Vinh khá gần (Vstar không kham nổi dù chỉ cách vài bước chân)
2. Cạnh đó có trường mầm nó Tân Hưng nếu muốn thêm 1 đứa
3. Siêu thị Lotte nằm trước mặt
4. Vài chục mét ra cầu Kênh Tẻ Qua Quận 4 là đến Quận 1 làm việc
5. Nằm trong quần thể KDC Himlam nên rất thoáng.
Mấy lý do đó làm mình quan tâm căn hộ này dù HAGL nghe chửi nhiều hơn là khen. Cạnh đó thì Sunrise cũng 34-40 triệu/1m2. Himlam bên trong cũng 30-32 triệu/1m2. Thanh Bình thì 22 triệu/1m2 chắc là chưa thuế. Thời gian 3 năm đóng dần.

Các bán thấy thế nào? Mình không phải cò vẹt gì nhé.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.778
113
www.phindeli.com
Vị trí thì tốt khỏi bàn.
Nếu em là bác thì em sẽ mua HA 2 hoặc Minh Thành gần đó. Có nhà sẵn vẫn yên tâm hơn.

Hạng D
2/3/11
2.435
29.498
113
Bác lập cái bảng excel để tính cho đúng chi phí bỏ ra mua, nhớ tính lãi suất ngân hàng thật nhé. Theo tôi, muốn thiên hạ mua nhà ảo thì giá phải thật rẻ chứ giá vậy thì thà mua nhà có sẵn như ht gợi ý là ok hơn. Nhớ hồi xưa (2007), thiên hạ ùn ùn xếp hàng mua nhà ảo vì lúc đó có mua 15tr thì bây giờ bán cũng bèo được 20tr, chỉ mất là mất ở cái tiền chênh lệch không sổ sách mà thôi. Giờ mà múc 22tr thì khi xây xong nó còn bao nhiêu.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.328
113
Sài Gòn
ngkim2010 nói:
Bác lập cái bảng excel để tính cho đúng chi phí bỏ ra mua, nhớ tính lãi suất ngân hàng thật nhé. Theo tôi, muốn thiên hạ mua nhà ảo thì giá phải thật rẻ chứ giá vậy thì thà mua nhà có sẵn như ht gợi ý là ok hơn. Nhớ hồi xưa (2007), thiên hạ ùn ùn xếp hàng mua nhà ảo vì lúc đó có mua 15tr thì bây giờ bán cũng bèo được 20tr, chỉ mất là mất ở cái tiền chênh lệch không sổ sách mà thôi. Giờ mà múc 22tr thì khi xây xong nó còn bao nhiêu.
Ý bác chờ xây xong mua luôn?

Hạng B2
18/4/11
274
8
18
Đã bán đâu mà cứ rục rịch bàn mãi thế nhỉ?
Nguyên cái topic bàn về căn hộ Thanh Bình này đoán già đoán non xem giá bao nhiu,chừng nào bắt đầu bán, khi nào thì xây xong??? Mà cuối cùng có đi đến đâu đâu. Vẫn là sự im lặng của Bầu Đức và HAGL

Hạng B1
9/8/11
75
0
0
63
saigon
Sao bác không tham khảo Hoàng Anh I ở đường Lê Văn Lương xem, có nhà , có sổ sẵn. An tâm.

Last edited by a moderator:
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.328
113
Sài Gòn
saigonxua nói:
Sao bác không tham khảo Hoàng Anh I ở đường Lê Văn Lương xem, có nhà , có sổ sẵn. An tâm.
Nhìn nó cũ quá bác ạ. Chỉ thích ở căn mới thôi : )

Hạng B1
23/11/11
55
0
0
HAGL đã làm xong móng rồi, chắt phải qua tháng 8 âm lịch mới có thông tin bán mấy bác ơi.
Cái đó vị trí thì đc rồi, chất lượng thì tương đương mức giá thôi, còn th.gian giao nhà thì chắt an tâm.
Dự định cho tương lai có nhà ở thì cái này đc đó bác.

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
bác chủ chỉ nêu mặt được của nó thôi, thế sao không nêu chất lượng căn hộ HAGL thì thế nào? cộng thêm nó chỉ là căn hộ trên giấy thôi, thời buổi nhiểu nhương này tin được ai hả bác, biết đâu 6 tháng sau đó ......thôi em chẳng dám tường tượng ra đâu.

Thêm nữa, bây giờ cứ đổ dồn về trục đường này thì vài năm nữa đường xá chắc là như nêm, thôi thì em sẽ chọn vị trí khác, có thể xa hơn 1 chút nhưng có nhiều phương án di chuyển hơn.

laonong nói:
bác chủ chỉ nêu mặt được của nó thôi, thế sao không nêu chất lượng căn hộ HAGL thì thế nào? cộng thêm nó chỉ là căn hộ trên giấy thôi, thời buổi nhiểu nhương này tin được ai hả bác, biết đâu 6 tháng sau đó ......thôi em chẳng dám tường tượng ra đâu.

Thêm nữa, bây giờ cứ đổ dồn về trục đường này thì vài năm nữa đường xá chắc là như nêm, thôi thì em sẽ chọn vị trí khác, có thể xa hơn 1 chút nhưng có nhiều phương án di chuyển hơn.
Nó mà xây xong thì suốt ngày tắc đường, hãm.

Status
Không mở trả lời sau này.