Hạng D
7/2/07
1.312
0
0
RE: Hình cái cần số LTZ

Trích đoạn: bon2001

Có cái cấp giữa P và R hình như là cái xuống dốc đó các bác , chống lầy nữa
Chử P là đậu chữ R là lui bác

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: bixenon

Trích đoạn: dkhoi

Có thể bác nói đúng vì mình không thể nào biết được chính xác nếu chỉ qua cái hình.
Nhưng qua cái hình thì hòan tòan LTZ có giống chi với hộp số LTA đâu.
Giá hộp số không có số thể thao M+/- khác nhiều với lọai thường của LTZ bác à. Vậy không lừa người mua à ? Vậy thôi đừng nói giống Lexus cho lành cứ nói giống Camry đời 94 em thấy hợp hơn.

Nhưng hộp số thể thao M+/- 4 cấp như Maz3 với hộp số 5 cấp của Cap thì cái nào mắc hơn và tốt hơn hả bác?
Ủa nhưng mà Captiva quản cáo 5 cấp có M+/- mà bác sao bác mang hộp số Maz3 ra đây so sánh nhỉ ????. Bác làm Vidamco chắc ?
em chỉ nói Vidamco phỉn khách hàng thôi bác à .
Quản cáo 5 cấp có M+/- hẳng hoi nhá sau đó lắp 5 cấp ( coi như là 5 ) không có M+/-
Không một lời xin lỗi hay biện hộ. Phải tôn trọn khách hàng chứ.
Còn như kiểu bác nói có nghĩa lắp hộp số có 5 cấp không có +/- là may hơn lắp 4 cấp có M+/- của Maz3 à ?
Đi mua hay đi xin ????

Không có M+/- em thấy cho vợ cả đi thì hợp còn các bác nam nhi thì đi chán lắm.
Em chạy lọai hộp số này rồi nên thấy vậy.

Last edited by a moderator:
frs
Hạng B1
6/9/04
53
3
8
48
Ha Noi

Em có xem trên một số website thấy như này:
1. Daewoo Winstorm dành cho thị trường Korea số tự động có chế độ M+/- và có đầy đủ các phím ESP và hỗ trợ xuống dốc trên bảng táplô.
2. Chevrolet Captiva dành cho thị trường EU số tự động không có chế độ M+/- và chỗ 2 phím ESP và hỗ trợ xuống dốc thấy đen xì không có tên chức năng gì cả.
Các bác thử search trên Google kiểm tra xem? Chẳng lẽ tiêu chuẩn ở Korea lại hơn EU?????????

Hạng C
5/1/07
971
386
63
53

bác bon2001 nói cấp giữa P và R mà bác, chứ ai ma ko hiểu P là park và R là reverse. Giữa chữ P và R nó có biểu tượng vệt nghiêng xuống có lẽ khi xuống dốc nến chuyển về đó chăng :D.

Quản cáo 5 cấp có M+/- hẳng hoi nhá sau đó lắp 5 cấp ( coi như là 5 ) không có M+/-
Không một lời xin lỗi hay biện hộ. Phải tôn trọn khách hàng chứ.
Còn như kiểu bác nói có nghĩa lắp hộp số có 5 cấp không có +/- là may hơn lắp 4 cấp có M+/- của Maz3 à ?
Đi mua hay đi xin ????

bác gõ gấp lắm hay sao mà cứ nuốt chữ g ko vậy :D. Đùa với bác tí thôi nha chứ ko có ý gì đâu vì thấy bác cũng bức xúc wá hi hi! :D

Hạng B2
21/12/05
211
1
18

em thấy bác dkhoi hơi bức xúc, gì thì gì mình cũng nên chờ sản phẩm ra cho nó ngã ngũ, bàn thế thôi, có câu trả lời chính xác nhất ngay đâu, em được chính chú trưởng nhóm bán hàng trao đổi nói là đã chất vấn trưởng phòng kỹ thuật nhà máy về vấn đề này, và câu trả lời là đã tích hợp tự động (không còn cái nút nào cả), như Cap châu âu, khi nào hoạt động nó sẽ hiển thị lên, khi bật khoá điện nó cũng sẽ chẹck 2s, vậy thì thông tin nào đúng sai ta chưa biết .
Còn trong này chắc chả có bác nào lấy LTZ đợt đầu đâu, có vấn đề gì vẫn xoay sở kịp (rút cọc chẳng hạn), chứ giờ mà bác nói như đúng rồi thế, bác nào đặt từ tháng 11 năm ngoái rút cọc lại, sau 1,2 tuần nữa LTZ được giao lại đầy đủ các chức năng thì đau đầu lắm, đặt lại bây giờ thì chờ đến tháng 2/2008 đấy. đã chờ 5, 6 tháng rồi thì cố chờ thêm 1,2 tuần đi các bác ạ . Mà cọc có đáng bao nhiêu đâu mà lo (10 triệu thôi mà), cùng lắm bỏ cọc như đi đấu giá IPO :D
Còn trong hợp đồng em thấy nó có ghi là xe LTA đâu , nó ghi là LT auto, tức là LT thêm chế độ chuyển số tự động thôi chứ, lăn tăn chữ LTA với LTZ làm gì:D

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: jambon

bác bon2001 nói cấp giữa P và R mà bác, chứ ai ma ko hiểu P là park và R là reverse. Giữa chữ P và R nó có biểu tượng vệt nghiêng xuống có lẽ khi xuống dốc nến chuyển về đó chăng :D.
Em không xem kỹ câu hỏi mong các bác lượng thứ.
Em chỉ nghỉ đấy là cái khất cho an tòan thôi pác.
À tiện thể cho em hỏi Captiva LTZ mình có phải đạp thắng khi vào số không các pác ( lúc khởi động ban đầu ).

Hạng B2
21/5/07
123
0
0

Báo cáo các bác: E vừa xem cái quyển hướng dẫn sử dụng Cap bằng tiếng Việt mà em tải về từ otofun.com, nó cũng giới thiệu cách lái xe hộp số tự động chính là cái hộp số ở trên, chả có tý chế độ thể thao nèo cả. Có thể đúng là chỉ ở HQ chúng mới lắp cái hộp số thể thao. Tuy nhiên, trong quyển hướng dẫn này lại có nói cả về cửa sổ trượt, cái này thì chắc chắn không tìm thấy ở Cap VN rồi.

@NTC ; bác ơi,iem kết con này quá,đặt nó từ hồi tháng 3. Bác hiểu cho cái tình cảnh thèm vợ đến sat ngày cưới mà bác bảo rút cả trầu cau (cọc) lại thì nghe nó thế nào ấy ạ. Em thì em nói thật: Mấy cái vụ này có lẽ là lỗi của thằng quảng cáo thì đúng hơn. Chắc chắn sẽ có vụ báo chí nói về vấn đề này để thằng VDC phải lên tiếng nhưng bây giờ, trông thấy vợ hai rồi, không nhịn được đâu bác ạ. Thôi thì nếu tốt ra, nó vẫn có EPS mà nó tự động làm việc như bác nào đã nói thì tốt. Không có thì cũng coi như mình đủ kỳ vọng rồi. Dân ta bị Tây lừa nhiều rồi. Coi như trước đó nó chưa quảng cáo.

Mà nói thật: xe trong nước tầm 34k cũng có bác nào có EPS đâu nhỉ?

Hạng B2
30/11/06
156
3
18

Dân mình bị lừa nhiều rồi đâm ra cũng quen, giống kiểu bị đánh mãi thì nó lì đòn. Em xin chia buồn với cả nhà (mua LTA-Z) và tự chia buồn với em.

Hạng B2
21/5/07
123
0
0

Báo cáo các bác. Em vừa nhận xe. Không có nút EPS, DHC là cái chắc. Còn đèn báo như cái bác nào bảo là sáng 2s em cũng chả thấy nốt. Thôi, xong.

Hạng B2
2/1/07
134
0
0

To nhanvuvn : Bác ở đâu vậy ,bác cho em đến tham khảo vợ 2 của bác chút được kô bác?