27/12/21
240
5.710
93
em nghĩ là fact này thì đa số ai cũng biết nhưng bác ấy nói cũng có lý, không đến nổi cà dựt liên tục vậy.
Em có tìm thấy một video review con Lucid này, bác xem phút 25:00 sẽ thấy dải LED nhỏ dưới nó nháy liên tục. Chả hiểu :confused:

Ah video này mình xem rồi. Mình nghĩ có thể do mấy chỗ đó sử dụng LED có độ nhảy cao hơn mấy chỗ đèn khác? Hoặc đơn giản là QC của Lucid chưa tốt (sản phẩm mới lúc nào cũng cần thời gian).

Ngay cả Tesla được 10 năm rồi mà chất lượng sơn vẫn còn hên xui lắm, thậm chí trên chiếc Plaid.

27/12/21
240
5.710
93
Đèn led dùng điện 1 chiều nên k bị chớp như đèn compact chấn lưu nha anh led mà lên hình thấy chớp tức là driver led sắp hư rồi. Kể cả quay super slow 1000fps cũng k thấy chớp đâu.
Ko phải LED nào cũng dùng DC đâu anh.

Anh có thể xem bất kỳ video nào có 2 chiếc Bugatti Veyron (đời đầu xài đèn trước halogen ko thấy, mấy xe sau này trước sau LED đều thấy) và Chiron (thấy rõ đèn trước nhảy). 100% các xe đều vậy.

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng F
7/8/17
7.480
10.190
113

Anh có thể xem bất kỳ video nào có 2 chiếc Bugatti Veyron (đời đầu xài đèn trước halogen ko thấy, mấy xe sau này trước sau LED đều thấy) và Chiron (thấy rõ đèn trước nhảy). 100% các xe đều vậy.
thường thì đèn như bác nói dc dùng với driver có thể thay đổi hiệu điện thế để đổi màu như đèn 7 màu, hay đèn chớp nếu nó chỉ là đèn tĩnh mà họ sử dụng cái này vì e chịu, chả lẽ lại muốn chiếc xe lên hình trông nổi bật hơn thôi?

Hạng C
19/4/19
596
542
96
40

Đèn Led trên các xe này thì phải dùng DC chứ bác, tìm đâu ra nguồn AC cho nó nữa.

Hạng F
7/8/17
7.480
10.190
113
Đèn Led trên các xe này thì phải dùng DC chứ bác, tìm đâu ra nguồn AC cho nó nữa.
Nguồn trực tiếp từ máy phát là nguồn AC đó anh, nhưng điện áp 100+ Volt. à e nhầm này xe điện, mà

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: lasa.dev
Hạng D
10/6/10
1.417
1.238
113
Có 1 điều là mấy hãng xe điện đang bị bơm ghê quá, đa số đều chưa có lời mà toàn thấy định giá ngàn tỉ $ ko. Có vẻ ko hợp lí chút nào.

dEs
11/5/20
2.091
140.244
113
Tăng tốc cỡ 2-3s thì để trình diễn, so kè là chính chứ vô thực tế chạy kiểu đó đạp vài lần là xuống ói hết cơm cháo luôn :D

• Like
Reactions: NAMBINHTTC