Hạng D
10/9/08
2.874
5.941
113
không hiểu vành đai cao tốc còn đủ quỹ đất mở rộng lên 6-8 làn sau này không? hi vọng là có sẵn, tạm thời thông bốn làn trước cũng dc.
Chắc là không, vì nếu có dự trù mở rộng thì làm 2 bên trước, chừa phần đất ở giữa cho thêm làn sau này. Đằng này ở giữa chỉ có con lươn cứng.

• Sad
Reactions: NamHung
Hạng F
28/8/19
6.719
11.431
113
Palm Beach, Florida, US
Chích chưa bác tủn ? em dự tính nếu như thông thoáng thì cũng khoãng đó ... em cũng đi có lẽ 1 tháng cho đã, ngày nghĩ cộng dồn trên 100 ngày rồi

Lý do dành cho các vị du lịch về VN, miển thị thực thì 15 ngày, cho đi 2 ngày bay đi và về, cách ly 3 ngày thì ....đi đâu trừ về nhà, thâm thân, Còn chưa tính đi đến vùng nào là theo luật vùng đó cũng cách ly luôn (mặc dầu về cũng vừa cách ly). Nếu bạn là người dân du lịch thì thua ...

Em thì hàng thứ 6, có điều là nhiễm thì nhiều còn die bớt rất nhiều trừ những tay anti-vaccin thì tỉ lệ chết nhiều hơn. Nên sống với dịch như sống với cúm mùa vậy.
Chích 2.mũi từ lâu rồi và bây giờ không muốn chích thêm nữa...thật sự nghịch lý là Mình muốn bị nhiễm để có kháng thể tự nhiên, sống chung với nó.

Hạng F
3/10/15
9.888
12.163
113
Mình vẫn đi QL1 cho lành. Kẹt xe còn có chỗ rẽ tránh đi đường khác, dừng nghỉ, hay giải quyết nỗi buồn.
Mình tưởng chạy trên cao tốc thì dễ đái hơn chứ nhỉ?
Mà bác nói cũng có lý, em đã từng thấy mấy đứa em chở trên đường cao tốc mà loại nhỏ nhỏ, làn khẩn cấp thường xuyên bị xe chạy vào ấy,
Là mấy đứa nó không dám toilet ở những đường đó.
Đứa nào kẹt lắm thì xin em dừng cho xuống xe đái sơ một cái rồi chạy ngay lên xe.
Chúng nó cứ nơm nớp lo sợ đang đứng thì bị bọn phóng tốc độ bàn thờ vào làn khẩn cấp quệt phải!!

Hạng F
3/10/15
9.888
12.163
113
Chích 2.mũi từ lâu rồi và bây giờ không muốn chích thêm nữa...thật sự nghịch lý là Mình muốn bị nhiễm để có kháng thể tự nhiên, sống chung với nó.
Hồi đó em cũng muốn được nhiễm như bác để khỏi tiêm mũi 3 (em ko tin tưởng việc tiêm vaccine nhiều).
Sau coi cái này trên kenh14, sợ quá dẹp ý nghĩ luôn!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
28/8/19
6.719
11.431
113
Palm Beach, Florida, US
Hồi đó em cũng muốn được nhiễm như bác để khỏi tiêm mũi 3 (em ko tin tưởng việc tiêm vaccine nhiều).
À, là.mình đã có kn từ đợt đầu 2 năm trước, nhiễm con đời đầu, lên bờ xuống ruộng 5 ngày, ko cấp cứu, tự cách ly, ko di chứng. Sau này có chích 2 mũi Pfizer... Bây giờ nghe có con Omicron nhẹ hơn nên cũng chả sợ nữa. Ngay bây giờ, nhà mình đang có người bị nhiễm đã 4 ngày, Mình cũng tiếp xúc gần bthg cố tình cho nó nhiễm mà vẫn ko nhiễm... Có lẽ qua chinh chiến HT miễn dịch đang có tác dụng.. Cũng vui!
Nói thêm, Mình là tin Vaccine nhưng riêng với chủng virus này biến chủng liền liền thì vaccine ko có dấu ấn rõ nét. Nếu có thể thì mọi người cũng nên chích tăng cường khi không phải ai cũng sở hữu 1 HMD tốt và cho các t/h bệnh nền và cao tuổi!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/7/20
1.445
897
113
51
tầm nhìn quá thấp khi làm cao tốc chỉ có 2 làn, không có làn khẩn cấp, lúc tai nạn kín đường phải cấp cứu bằng trực thăng hay dùng võng khiêng nạn nhân ra, xe chạy lane trong coi chừng xuống ruộng

Hạng D
21/9/04
1.361
9.104
113
Saigon
www.dongbich.com
bạn mình bên Úc vừa tiêm xong mũi 3 (mũi bút-tơ) xong về cũng dính covid nằm chèm bẹp 1 tuần >>> suy ra: Mũi ba hay mũi bốn gì cũng vẫn dính như thường, cô thương thi ko sao, không thương thì vô ICU :(