Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
Thì đó chính là ưu điểm của 4matic của A45 AMG mà bạn. Nó vẫn là dẫn động 4 bánh toàn thời gian nhưng tùy thuộc vào từng điều kiện lái mà hệ thống dẫn động tự động chia tỉ lệ moment xoắn cho bánh trước và bánh sau. Ở điều kiện lái bình thường thì moment xoắn dồn phần lớn (Chứ không phải là 100%) vào 2 bánh trước để tiết kiệm nhiên liệu. Ở các điều kiện lái khắc nghiệt hơn như đường tuyết, trơn trượt hay ngoằn nghèo thì moment xoắn chia đều 50:50 cho bánh trước và bánh sau để tăng khả năng kiểm soát xe. Điều kiện đua đường phố cũng có thể coi là điều kiện lái khắc nghiệt.

Đối với em thì xe thể thao em vẫn thích cầu sau hơn và em nghĩ những ng am hiểu xe thật sự cũng sẽ chọn BMW M2 thay vì A45 AMG. Cái vụ dẫn động bốn bánh bán thời gian đó có thể giúp ích trong những điều kiện bác nói, những người mua xe phổ thông sẽ khoái. Nhưng với em thì yếu tố vui vẻ sau tay lái của một chiếc xe thể thao em vẫn thấy quan trọng hơn. Mà kinh nghiệm của em thì cầu sau làm đc nhiều trò vui hơn cầu trước.

Hạng B2
15/10/15
151
225
43
47
Đối với em thì xe thể thao em vẫn thích cầu sau hơn và em nghĩ những ng am hiểu xe thật sự cũng sẽ chọn BMW M2 thay vì A45 AMG. Cái vụ dẫn động bốn bánh bán thời gian đó có thể giúp ích trong những điều kiện bác nói, những người mua xe phổ thông sẽ khoái. Nhưng với em thì yếu tố vui vẻ sau tay lái của một chiếc xe thể thao em vẫn thấy quan trọng hơn. Mà kinh nghiệm của em thì cầu sau làm đc nhiều trò vui hơn cầu trước.
Bạn vẫn nhầm 4matic là FWD à? Tùy từng điều kiện lái mà nó chia tỉ lệ moment xoắn khác nhau cho bánh trước / bánh sau. Nhưng dù bất cứ tình huống nào thì nó vẫn là dẫn động 4 bánh toàn thời gian chứ không phải là FWD như bạn nghĩ đâu.

Dẫn động 4 bánh chính là tương lai chứ không phải là FWD hay RWD đâu.

• Like
Reactions: Huboss
Hạng C
11/2/09
628
547
93
quá mắc và không đẹp, trong khi có nhiều sự lựa chọn cho một chiếc xe hiệu suất cao kèm tính năng thể thao.

Hạng B2
25/5/13
214
133
43
Nhiều cụ cứ ss rwd máy dọc, trọng lượng 50:50 vs awd nhưng máy ngang trên nền cầu trước, đầu nặng mít nhẹ. Về gia tốc 0-100 nhanh hơn nhưng 50-150 hay 100 tới 200 chưa chắc hơn đâu nhé. Nissan gtr 0-100 chỉ có hyper car mới ăn đc nó. Nhưng từ 0-300 mất nhiều tg hơn bmw m5 f10 mới hay. M5 f10 sedan,trọng lượng nặng hơn..... Cùng cs nhưng do hãng tk dải tốc độ nào ngon nhất khác nhau. Xe phổ thông thì 1 lần e đc test drag acc mỹ 2.4 và cam 2.5. Cam 0-100 nhanh hơn acc kha khá đấy. Nhưng cùng 50 mà đạp thì acc nhanh hơn.... Do cla45 máy 2.0 nên thuế nhẹ hơn m2 3.0 nên k so giá.

Hạng B2
25/5/13
214
133
43
Bạn vẫn nhầm 4matic là FWD à? Tùy từng điều kiện lái mà nó chia tỉ lệ moment xoắn khác nhau cho bánh trước / bánh sau. Nhưng dù bất cứ tình huống nào thì nó vẫn là dẫn động 4 bánh toàn thời gian chứ không phải là FWD như bạn nghĩ đâu.

Dẫn động 4 bánh chính là tương lai chứ không phải là FWD hay RWD đâu.

Có 2 loại awd. 1 loại dựa trên nền fwd là cụ lật capo lên nhìn máy nó nằm ngang giống như các xe fwd như a4 non quattro, camry, accord..v....v... 1 loại nó dựa trên nền máy dọc rwd như các dòng mer 4 matic từ c đổ lên, gầm cao thì từ glc,glk cũ đổ lên, bmw có xdriver. Các dòng 3 4 5 7 đều có phiên bản awd. X5 f15 cũng có bản sdriver là dẫn động cầu sau đấy. Máy đặt dọc như 1er đời exx, c classs, 3 series..v...v.... Những xe awd máy ngang thì đầu xe rất nặng phân bổ trọng lượng k đều. Lái k sướng bằng rwd hoặc awd máy dọc đâu. Cụ thấy lúc launch control cla45 bánh trc quay tít bị trượt nhiều bánh sau chỉ hơi trượt là cụ hiểu nó vận hành chủ yếu trên cầu trước, bánh sau vẫn có lực nhưng nhiều nhất dạt đc 50%.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Xe này chỉ bán cho bimmer.Vì bimmer k biết và cũng k cần biết con 45amg gì gì đó nó hình dáng ra sao, chạy như thế nào.
PS :bimmer "lai" em cái nha ;)

• Like
Reactions: NghiMi