Hạng C
19/12/16
636
402
63
32
Nếu k chọn Ranger thì ứng cử viên thứ 2 chắc chắn là Navara chứ em này thì còn chưa đến mức hấp dẫn như 2 em kia. Mới gặp 1 em Navara độ nhìn rất ngầu. Nếu Mỹ có Ranger thì Navara lại là đứa ngầu nhất trong đám gái đến từ châu Á :D
Navara mà cũng full option thì ngon. Đc cái 2.5 188 mã. Hộp số 7 cấp. Mỗi tội tap lô nhìn ẻo quá. Wildtrak 3.2 là hoàn mỹ nhất

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: P.Huayra
Hạng B2
18/10/10
122
87
28
Hình như là có visai đó bác. Bác Leo Vu cầm con này ăn giải KOP mà.

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Hình như là có visai đó bác. Bác Leo Vu cầm con này ăn giải KOP mà.
Bác coi kỹ video review đi. Xe 2 cầu mà kô có visai thì lạ quá, chắc Chev muốn 1 chiếc bán tải chạy phố với 2 cầu làm kiểng, giá chát

Hạng B2
18/10/10
122
87
28
em vừa lượn 1 vòng báo Úc cho bác đây hehe. Không hiểu tại sao Chev VN lại không đề cập đến vấn đề này. Theo như nhiều trang quánh giá xe Úc thì Holden Colorado không có vi sai. Nhưng nó có một hệ thống gọi là limited-slip differential (LSD) cho cầu sau thay cho khóa vi sai cầu sau. Về cơ bản em đoán đây là hệ thống giống kiểu quattro của Audi (nhưng chỉ với 2 bánh sau) tức là khi phát hiện có bánh bị trượt nó sẽ ngắt truyền động đến bánh đó, và dồn lực kéo động cơ lên các bánh không bị trượt còn lại. Có lẽ đây là "khóa vi sai" mà bác Leo Vu nhắc đến trong bài báo. Theo em thì hệ thống này làm vẫn chưa đến nơi đến chốn nhưng vượt được địa hình khó trong các bài thi KOP 2016 để ẳm giải thì không đến nỗi là 1 chiếc bán tải chạy phố 2 cầu làm kiểng đâu hehe (hoặc do tài giỏi nài xe). Tất nhiên theo các chuyên giá quánh giá xe, thì hệ thống này không hiệu quả bằng khóa visai cầu sau.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
em vừa lượn 1 vòng báo Úc cho bác đây hehe. Không hiểu tại sao Chev VN lại không đề cập đến vấn đề này. Theo như nhiều trang quánh giá xe Úc thì Holden Colorado không có vi sai. Nhưng nó có một hệ thống gọi là limited-slip differential (LSD) cho cầu sau thay cho khóa vi sai cầu sau. Về cơ bản em đoán đây là hệ thống giống kiểu quattro của Audi (nhưng chỉ với 2 bánh sau) tức là khi phát hiện có bánh bị trượt nó sẽ ngắt truyền động đến bánh đó, và dồn lực kéo động cơ lên các bánh không bị trượt còn lại. Có lẽ đây là "khóa vi sai" mà bác Leo Vu nhắc đến trong bài báo. Theo em thì hệ thống này làm vẫn chưa đến nơi đến chốn nhưng vượt được địa hình khó trong các bài thi KOP 2016 để ẳm giải thì không đến nỗi là 1 chiếc bán tải chạy phố 2 cầu làm kiểng đâu hehe (hoặc do tài giỏi nài xe). Tất nhiên theo các chuyên giá quánh giá xe, thì hệ thống này không hiệu quả bằng khóa visai cầu sau.

Chính xác đó bác. Vi sai chống trượt ko thể so đc với khóa vi sai. Vì khóa vi sai là khóa hẳn tỉ lệ chia mô men ra 2 bánh sau. Còn vi sai chống trựơt LSD thì nó vẫn để xảy ra chênh lệch mô men giữa 2 bánh sau, nhưng dĩ nhiên là ít hơn bộ vi sai mở open diff trên những xe bình thường.