Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Thất vọng với buổi lái thử Subaru tại sân bay (xe giá cao nhưng đánh giá như xe tầm trung CX5, CRV).
Trước khi tham gia tôi rất háo hức với em Subaru Forester giá 1,575 tỷ, với công suất 240Ps (237HP) và hộp số CVT... nhưng khi chạy cảm giác đề pa rất lì (chậm bất ngờ!), không khác là mấy so với em CRV 2.4 168HP, thấy cũng chẳng khác là mấy so với CX5 tầm giá 1,1 tỷ.
Không thể bằng với GLK về mọi mặt trong bài test: tăng tốc, ABS, ESP... hy vọng Subaru là xe ổn định, chi phí bảo dưỡng thấp và ít đụng hàng tại VN.
Em cũng có thử bài test tăng tốc và thắng gấp với Forester, họ chỉ cho chạy chế độ Intelligent thôi ạ (tương tự chế độ Economy), không phải chế độ Sport & Sport # nên nói về gia tốc thì chế độ Intelligent + hộp số CVT đúng là không đặc biệt. Nếu thử Sport hoặc Sport # thì sẽ khác.

• Like
Reactions: DP and PA
Hạng C
22/5/14
939
48.657
93
Thất vọng với buổi lái thử Subaru tại sân bay (xe giá cao nhưng đánh giá như xe tầm trung CX5, CRV).
Trước khi tham gia tôi rất háo hức với em Subaru Forester giá 1,575 tỷ, với công suất 240Ps (237HP) và hộp số CVT... nhưng khi chạy cảm giác đề pa rất lì (chậm bất ngờ!), không khác là mấy so với em CRV 2.4 168HP, thấy cũng chẳng khác là mấy so với CX5 tầm giá 1,1 tỷ.
Không thể bằng với GLK về mọi mặt trong bài test: tăng tốc, ABS, ESP... hy vọng Subaru là xe ổn định, chi phí bảo dưỡng thấp và ít đụng hàng tại VN.

Xe forester em chưa chạy, nhưng XV máy 2.0 148hp thì em thấy ko lỳ máy. Em lái honda v6 3.0 rồi, cảm giác XV ko vọt nhưng ko chậm. Đạp ga nó ko tăng vòng máy đột ngột vì sài CVT, nhưng xe tăng tốc tốt. Chạy 90km/h vòng tua 1500, trong khi hộp số thường thì phải trên 2000 vòng.
Về ABS thì ko đánh giá cảm quan được đâu. Phải đem 2 xe cùng test mới biết xe nào tốt hơn. Chứ về nguyên lý nó như nhau, làm sao đánh giá?
Gửi các bác cái test chống xoay đuôi, em test rồi, rất yomost. KHi nó hoạt động thì sẽ nghe tạch tạch, kèm báo hiệu trên màn hình. Khá là hiệu quả nhưng ai hiệu quả hơn thì phải cùng 1 người lái mới biết được.
https://www.youtube.com/watch?v=4kP7h3CJRGc

Hạng B2
13/9/06
151
47
28
53
Cái này nên coi lại khả năng chạy của bác rồi, gì mà không khác mấy CRV, tôi chạy thử buổi chiều cảm giác rất sướng, xe tăng tốc tốt, tôi còn được anh em Subaru cho thử Forester bài chạy zích zắc thấy xe cân bằng khá ổn dù khoảng sáng gầm xe tới 220. GLK300 tôi từng test thì mạnh chứ GLK250 211hp/6000 về tốc độ thì khó mà đua với Forester 237hp/5600.

2/3/14
1.327
1.287
113
Xe đắt thì có đẳng cấp của xe đắt đó là nhìn bằng mắt thường chưa kể option. Khi các thiết bị đó giúp tài xế và hành khách thoát hiểm một lần thì sẽ thấy nó vô giá.

• Like
Reactions: largo205
Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
hôm trước nhẽ ra Subaru nên mang em glk hay q3 ra chém thì anh chị em mới choảng, không còn bàn gì thêm nữa

Hạng C
17/3/11
501
119
43
Để hiểu được những giá trị thật được trang bị trên Subaru XV,ngoài sự nổ lực của đội ngũ nhân viên của Hảng,rất cần thêm nhiều sự yêu thích, am hiểu chuyên ngành auto của khách hàng sử dụng.

Attachments

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Em kh
Để hiểu được những giá trị thật được trang bị trên Subaru XV,ngoài sự nổ lực của đội ngũ nhân viên của Hảng,rất cần thêm nhiều sự yêu thích, am hiểu chuyên ngành auto của khách hàng sử dụng.
Em không thích các bác mua nhiều xe Subaru, ít ít thôi thì mới quý và người cảm nhận được cái chất của nó thấy tự sướng.Các bác mua xe bán lại nên mua Toyota , mua xe để khoe nên mua Audi, ( nhưng 2 năm phải bán nhé, dân chơi không ai đi xe quá 3 tuổi, quê chết) vì giá tụt lắm không gọi là xe sang nữa) MI cứ cầm bình oxy lặn tiếp nhé, từ từ rồi đến lúc KH gõ cửa mua nhự bánh trung thu phố cổ...cứ từ từ