Hạng B1
16/10/14
67
65
18
46
Đang so sánh với xe CX5 của a Hải thì rước con CX5 USA thì nói làm gì nhỉ, sao Subaru nhà cụ không thử nghiệm ở USA sau đoa đăng bài cho nó hoành tráng !
Thật ra là thử như thế này được không bác. Đúng là bác không nên vào box này, vì bác khác tụi này nhiều lắm.
https://www.youtube.com/watch?v=0_MXK2nzt2Y

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: speedvn
Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Tiền bạc không mua được mạng sống đâu bạn.
Khi vận hành trên đường , chiếc xe là vệ sĩ bảo vệ tât cả những
Thành viên đang ngồi trong xe.
Chiếc xe an toàn đương nhiên giá phải cao hơn.
Người lái xe cũng cảm thấy tự tin hơn.

Subaru mua về gắn thêm dàn ống thép bên trong nữa là chắc như bắp luôn bác hỷ.
2008_subaru_wrx_sti_grand_sports_continental_series_grand_am_race_car_11_lgw.jpg

Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Cảm gíac lái Subaru rất thích, nhược điểm Su là họp đang cần một nhà thiết kế thẩm mỹ cho tương xứng với chất lượng.

Em nghĩ Subaru họ cố tình thiết kế ngoại thất vậy đó bác, chứ bác nghi xem xe thường hay bị đemđua drag, drift, rally, rừng rú này nọ thì lỡ có va quẹt thì đợ tiếc cái xe :D,

Hạng B2
6/6/12
145
135
43
Đầu năm 2012, khi đi tìm xe khác để đổi Fò thì em đã được các bác ở Subaru NVT cho chạy thử em Forester và Ouback. Phải nói là lúc đó em đã xiêu lòng khi chạy thử 2 em này vì cảm giác lái khá thích và mạnh mẽ của em nó, rồi chuẩn bị xuống cọc. Lúc này, em và gia đình chỉ ngại 1 chút về thiết kế và trang bị option vốn không được bắt mắt và khá nghèo nàn của em nó, trong khi giá lại hơi chát. Trong lúc đang còn do dự, thì tình cờ xem báo Thanh Niên thấy Trường Hải sắp nhập khẩu từ Nhật Bản về lô xe Mazda hoàn toàn mới - CX5. Tò mò, em ráng chờ đến tháng 5. Và, khi chạm mặt với em nó lần đầu tiên trong kho bãi của Trường Hải vừa xuống cảng, em và gia đình đã bị chinh phục hoàn toàn. Dù giá CX5/CBU lúc đó khá cao (tổng thiệt hại khi xe lăn bánh là 1.4 tỉ đồng), nhưng cho đến nay đã 2,5 năm cưỡi em nó, em và gia đình thấy quyết định của mình hoàn toàn đúng đắn.
Để thu hút khách hàng hơn, em nghĩ Subaru cần có 1 cuộc cách mạng về thiết kế, giá cả...

• Like
Reactions: dongde and KHOAVAN
Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Đầu năm 2012, khi đi tìm xe khác để đổi Fò thì em đã được các bác ở Subaru NVT cho chạy thử em Forester và Ouback. Phải nói là lúc đó em đã xiêu lòng khi chạy thử 2 em này vì cảm giác lái khá thích và mạnh mẽ của em nó, rồi chuẩn bị xuống cọc. Lúc này, em và gia đình chỉ ngại 1 chút về thiết kế và trang bị option vốn không được bắt mắt và khá nghèo nàn của em nó, trong khi giá lại hơi chát. Trong lúc đang còn do dự, thì tình cờ xem báo Thanh Niên thấy Trường Hải sắp nhập khẩu từ Nhật Bản về lô xe Mazda hoàn toàn mới - CX5. Tò mò, em ráng chờ đến tháng 5. Và, khi chạm mặt với em nó lần đầu tiên trong kho bãi của Trường Hải vừa xuống cảng, em và gia đình đã bị chinh phục hoàn toàn. Dù giá CX5/CBU lúc đó khá cao (tổng thiệt hại khi xe lăn bánh là 1.4 tỉ đồng), nhưng cho đến nay đã 2,5 năm cưỡi em nó, em và gia đình thấy quyết định của mình hoàn toàn đúng đắn.
Để thu hút khách hàng hơn, em nghĩ Subaru cần có 1 cuộc cách mạng về thiết kế, giá cả...
Tôi phản đối, Subaru không cần thay đổi gì cả, tôi mua xe đã 2 năm, càng về sau càng thấy kiểu dáng hợp lý chính xác đến từng chi tiết,ai không thích nên mua xe khác, Venza chẳng hạn, Santa Fe chẳng hạn...đừng đòi thay đổi Subaru

Hạng B2
1/11/14
220
300
63
Tại sao phải thay đổi trong khi 9 người thì 10 ý không ai giống ai hết. Riêng em thì lại thấy FXT đẹp hơn CR-V,CX-5 ah nha

• Like
Reactions: KHOAVAN
Hạng B1
4/3/13
64
25
8
Tại sao phải thay đổi trong khi 9 người thì 10 ý không ai giống ai hết. Riêng em thì lại thấy FXT đẹp hơn CR-V,CX-5 ah nha
Xe của bác, bác thích thì đúng rồi :3dquaytay:Hôm rồi bác bấm số được số mấy, đẹp không bác??

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Forester thế hệ mới được MotorTrend bình chọn là SUV of the year; Outback thế hệ mới được ConsumerReports đánh giá ở mức cao nhất trong phân khúc, ngang với Audi Allroad và vượt các loại xe khác như Venza...; còn STi thì thường xuất hiện trong các so sánh đánh giá kiểu như vầy

http://www.motortrend.com/roadtests...mercedes_cla45_amg_subaru_wrx_sti_comparison/

Giá trị công nghệ Subaru trong nhận thức của người yêu xe cũng đủ để những hãng xe đình đám ngước nhìn...
"Subaru has carved out a niche with this and has cultivated one of the most loyal bases in the industry..."
"Looking at Subaru, I felt that we have to have a strong, clear direction as a brand..."

:)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
thật ra nếu xét về kiểu dáng, em so sánh hơi khập khiễng tí là các bác nhìn vào đồ máy tính, laptop ThinkPad của IBM trước kia chỉ có người chê hết lời và người khen không còn gì để nói, nó không phải dạng long lanh như mấy thằng Dell hay HP này nọ... nhưng thiết kế của nó vừa lòng nhưng người thích nó...

cũng như cái máy ThinkPad, xe Subaru ăn tiền là ở cái bên trong, máy boxer, AWD by design... và cũng như ThinkPad, những cái này có tạo sự khác biệt hay không là chuyện khác, tuỳ vào người sử dụng, cái ThinkPad dùng 10 năm chưa chắc đã hỏng thật nhưng em dùng 2-3 năm đã thay, xe Subaru handling tốt thật nhưng chạy đường nhà mình có tạo khác biệt gì không? mấy vụ đó cứ phải tự mỗi người quyết định...

em nghĩ thị trường tập trung của Subaru hơi nhỏ, một cái niche market, mà bản chất của cái niche market là khách hàng tuy ít nhưng trung thành, người ta tìm đến sản phẩm/thương hiệu nào đó là vị họ muốn cụ thể cái sản phẩm/thương hiệu đó, Subaru mà thay đổi thiết kế cho giống Mazda hay Toyota hay bất kỳ một hãng abcxyz nào đó thành công với khách hàng mới chưa biết ra sao nhưng coi chừng khách hàng cũ lượn sạch...

xét trên phạm vi toàn cầu em thấy Subaru đang có vẻ làm ăn tốt trong khi khá nhiều hãng khác gặp khó khăn, ở VN thì thẳng thắn mà nói là hơi bị ế ẩm... cái này khó, thị trường VN rất nhạy về giá, Subaru toàn xe nhập giá hơi bị cao, dân VN xe được coi là tài sản giá trị cao, mua về vừa chạy vừa xót, khả năng leo núi vượt đèo gần như không có giá trị (có để khoe là chính, giống bạn em mua Q5 về khoe chạy offroad nhưng 3 năm nay chưa bao giờ thấy nó leo lề hehe)

cuối cùng quan trọng nhất là dân nhà mình rất nhiều người chưa mua đã tính bán, từ điện thoại đến xe hơi, xe Subaru tính thanh khoản hơi bị thấp, mất giá nhiều ít em không biết nhưng hẳn nhiên là thua mấy hãng phổ biến hơn rồi, em tìm mua STI cũ 3 năm nay chưa thấy ai rao bán, chán quá để tiền mua mới luôn...

Hạng D
16/1/13
4.800
81.108
113
Đúng rồi Subaru lúc trước ít quảng cáo, chỉ làm ra đủ bán, không có vươn ra thị trường Bắc của Bắc Mỹ.

Sau này Subaru tấn công miền nam của Mỹ thì tình hình đổi khác: giá rẻ hơn cho dù vật giá tăng, option nhiều hơn, gần gũi với mọi người hơn. Cho nên mua Subaru ở Mỹ khiến người ta có cảm giác mua giá hời => sẽ có 10 năm cho 1 thế hệ trung thành khác.

Bên tôi ít hãng taxi gia đình bắt đầu sắm lại Forester và OutBack mới cho mùa Đông sắp tới. (Họ chạy 1 mùa là tống đi)

Đáng khen là Subaru chịu khó làm cabin cho tài xế cứng trước khi luật về độ cứng của cabin thông qua. Bây giờ luật đã thông qua là 2016 mọi xe cabin phải đủ cứng bảo vệ cặp giò tài xế.