Hạng C
24/1/12
554
448
63
Sau mấy vụ RX mất gương thì em mới biết là đồ Lex còn đắt hơn cả Mer.
Bác Cùi Bắp 2 quan tâm đến giá trị thì cứ tới đại lý Mer lái thử GLE rồi chốt thôi.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Túm cái váy lại thì GLE400 và RX350 hoac RX200t thì nên mua con nào? Bác nào đi rồi thì tư vấn cho em cái để em định hướng cái. Cảm ơn các bác. Phụ tùng thay thế chắc lexus cũng không rẻ hơn mẻ nên tư cấn giá trị chiếc xe mang lại nhé. Em định hướng tìm hiểu mần chiếc đi.
Cái này em trải qua rồi, em gợi ý cho bác thế này.
Lúc em cân nhắc, có 4 em các tiền bối hay đặt vào 1 nhóm, GLE, Q7, X5 với RX (kiểu crossover đi đường trường).
Bỏ qua vấn đề lái thử, X5 với GLE có cabin nhìn cũ nhất. Việc còn lại là bác cân nhắc Q7 hay RX.
Nếu bác định thực dụng thì em ngó thấy X5 là to nhất, rộng gần nhất, còn GLE thì em nghĩ đang đuối nhất phân khúc.
Q7 thì em ko dám đưa ra lời khuyên, nhưng RX thì nên mua 350, vì ngoài option thì nó chạy máy hút khí, càng đi sẽ càng mượt. Trước là mer E, h là 200t, máy tăng áp đi lúc mới thì êm, sau thì hú, cảm tưởng đi lâu rất khó chịu, có lẽ nếu Q7 là máy 3.0 thì hoạt động sẽ êm hơn.
Đây là ý kiến của e ... :|

Hạng D
14/8/16
1.871
2.264
113
39
Cái này em trải qua rồi, em gợi ý cho bác thế này.
Lúc em cân nhắc, có 4 em các tiền bối hay đặt vào 1 nhóm, GLE, Q7, X5 với RX (kiểu crossover đi đường trường).
Bỏ qua vấn đề lái thử, X5 với GLE có cabin nhìn cũ nhất. Việc còn lại là bác cân nhắc Q7 hay RX.
Nếu bác định thực dụng thì em ngó thấy X5 là to nhất, rộng gần nhất, còn GLE thì em nghĩ đang đuối nhất phân khúc.
Q7 thì em ko dám đưa ra lời khuyên, nhưng RX thì nên mua 350, vì ngoài option thì nó chạy máy hút khí, càng đi sẽ càng mượt. Trước là mer E, h là 200t, máy tăng áp đi lúc mới thì êm, sau thì hú, cảm tưởng đi lâu rất khó chịu, có lẽ nếu Q7 là máy 3.0 thì hoạt động sẽ êm hơn.
Đây là ý kiến của e ... :|
Cảm ơn bác đã tư vấn nhiệt tình, em cũng khai sáng được thêm chút. lúc sáng đi làm thấy con infiniti QX60 cung đẹp, nội thất con này hơi xấu.
Q7 cũng là một lựa chọn đáng đồng tiền cho 7 chỗ ngồi, mà ít thấy diễn đàn chia sẽ về audi nên ít quan tâm. Q7 em đi rồi (người khác lái) phải công nhận là êm.

Hạng B2
3/11/08
252
128
43
TPHCM
Xe này em đã được lái, ngồi rất yên tĩnh thoải mái; nhưng xe lái hơi chán, vô lăng nhẹ đến mức khó hiểu.

19/5/16
230
112
43
39
Xin các bác giúp giải thích 1 số lỗi khá lạ trên GLE400 4MATIC
1. Hai lốp trước bị mòn (ăn lốp) phía bên trong lốp rất nhanh. Sau vài ngàn km sử dụng thì 2 lốp trước đã mòn hết phần bên trong và phải đảo 2 lốp sau ra trước để dùng tạm. Bên hãng bảo kiểm tra tùm lum nhưng chưa có thời gian kt.
2. Sang số từ số 2 sang số 3 rất hay bị giật cục cảm nhận rất rõ khi lái xe hoặc thậm chí ngồi ghế hành khách.
3. Đánh lái có lúc kêu tiếng cộc khá lớn.
Xe tiền tỉ mà bị mấy lỗi này nản quá các bác giúp với.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Túm cái váy lại thì GLE400 và RX350 hoac RX200t thì nên mua con nào? Bác nào đi rồi thì tư vấn cho em cái để em định hướng cái. Cảm ơn các bác. Phụ tùng thay thế chắc lexus cũng không rẻ hơn mẻ nên tư cấn giá trị chiếc xe mang lại nhé. Em định hướng tìm hiểu mần chiếc đi.
Tự cầm lái thường xuyên thì chọn GLE, còn đã có con cháu hay tài xế thường xuyên chở thì cứ RX350 đơn giản quá mà :D E từng chạy RX350 AWD 2016 (chiếc xe hơn 4 tỉ) mà phải nói thật là chán vì nó quá êm ái, cảm giác k như xe Đức mặc dù lái thì chắc chắn ngon hơn cái đám bình dân như Toyota/Honda/Mazda....rồi.