Tập Lái
18/7/05
23
25
13
Cảm biến hỗ trợ đậu xe trên Pajero Sport đời 2017 trang bị chu đáo thật cả trước và sau đều có hơn hẳn em Fortuner các cụ nhỉ?

Hạng B2
28/7/13
309
381
63
OS và bác @TamPhan làm bài review này hoành tráng quá. Thanks!

Em thấy ở Châu Âu hiện tại Mitsubishi Outlander (thiết kế tương tự) chạy đầy đường, đặc biệt là bản hybrid xăng-điện. Nếu Mit ở VN có giá bán cạnh tranh hơn nữa thì sẽ thành công hơn.

• Like
Reactions: TamPhan
cách đây 3 tuần mình có dịp láy xe ps 3.0 v6 máy dầu đời 2012 xe đã đi 75k Km quảng đường sài gòn - ngã 3 suối cát đồng nai thì có nhận xét hơi bị thất vọng 1 chút về thương hiệu xe nhật.
1. Tiếng ồn động cơ quá lớn so với chiếc pt 50 ma da 2015 đã đi 60k Km.
2. Tỉ số truyền giữa 3 và 4 quá lớn làm cho xe ù máy, rung xe khi đi trong phố.
3. Tay láy hơi nặn khi đi trong phố nhưng đi cao tốc thì ok ở tốc độ 140 Km/ h.
4. Hệ thống âm thanh thì phải nói quá tệ so vớ chiếc kia spectra.
Nói túm lại, có lẻ chiếc xe này chỉ dành đi đường trường hay cao tốc chứ trong phố thì hơi dùi. Nhưng cũng có vài chổ mình nên khen đó là: cách âm tốt, máy lạnh tốt, tiết kiệm nhiên liệu, kính chiếu hậu tô quan sát tốt, nội thất rộng nhưng không bằng Innova.
Xe củ là như thế không biết chiếc thế hệ 2017 này ra sao?
Đính chính với anh là máy dầu ko có xe nào V6 3.0 nhé ( xe 3.0 chỉ có máy xăng , chỉ có 2.5 thôi.).

Hạng B2
4/9/14
410
431
63
Mình thấy ANPS cần phải chú ý thêm về giá bán để cạnh tranh với everest, dẫu biết là 02 xe có nhiều khác biệt. Mình mới được gợi ý 1370 ra lăn bánh cho Ford (chưa bảo hiểm 02 chìu và giá này chưa deal, đã bao gồm các phần tặng thêm, bao dán phim). Còn Mit thì báo tương tự với 139X (chưa deal).

• Like
Reactions: HuyMitsubishi
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Mình thấy ANPS cần phải chú ý thêm về giá bán để cạnh tranh với everest, dẫu biết là 02 xe có nhiều khác biệt. Mình mới được gợi ý 1370 ra lăn bánh cho Ford (chưa bảo hiểm 02 chìu và giá này chưa deal, đã bao gồm các phần tặng thêm, bao dán phim). Còn Mit thì báo tương tự với 139X (chưa deal).
Hai xe đều cùng phân khúc với FT, và phải làm tốt hơn FT (FT nhắm vào khách hàng phổ thông), vì nếu thấp hơn FT thì chất lượng sẽ không đạt yêu cầu tối thiểu.FT là phổ thông ở VN hiện nay.
Với những người quan tâm giá, họ sẽ chọn FT chắc chắn. Với những khách yêu cầu cao hơn, họ mới xem xét PS và EV. Do đó mấu chốt của 2 chiếc xe này là chất lượng
PS với động cơ 3.0 và hộp số 8 cấp là yếu tố cạnh tranh mạnh và chiếm nhiều giá trị của xe.
Nếu giảm giá thì không đủ chi phí để làm các option còn lại.

Hạng B2
4/9/14
410
431
63
Bỏ qua động cơ và hộp số vì xăng-dầu. Cá nhân mình thấy thì cái ưu của xe này là cái khuyết của xe kia (một số chi tiết mà mình có nhu cầu, tính tới nay):​
- Mit: ghế ngồi thích hơn do loại da và kiểu dáng, thêm màu nội thất nữa (sáng); hàng 3 dễ ra vào, hàng 3 ngả nhiều hơn, âm thanh khi đóng cửa êm tai hơn nhìu (Ford rất oải).​
- Ford: cốp điện, 02 kính hậu sấy điện, ghế khách chỉnh điện, phần để hành lý rộng hơn, khoảng cách các hàng ghế lớn hơn - dư xài (nhất so với Fortun và Mit), hàng 2 trượt được và trượt nhiều hơn cả Fortun (Mit vừa phải, nếu trượt được thì tốt hơn).​
* Ngoài lề: nhìn gầm của Ford rất chán, thấy nó mong manh quá, chất lượng sơn xi và bề mặt kim loại không bằng Mit và Fortun (cảm tính). Bù lại thì bộ chân (mâm-vỏ) kết nhất trong 03 xe.​

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Trình độ và giá trị chiếc xe chủ yếu do Động cơ và hệ truyền động. Nếu bỏ qua giá trị này để chọn thì sẽ có rất nhiều xe, xe Hàn, xe Trung Quốc...

• Like
Reactions: Long Cabasa
Hạng B2
4/9/14
410
431
63
Ồ. Anh không khỏe mà vẫn nhiệt tình. Cám ơn anh Tr nhìu. Tại mình đi gia đình cần tối thiểu 6 chỗ và đi làm nữa. xe đầu mình đổi khi hết 2 năm, xe đang chạy là 3 năm là tính đổi nữa rồi. Mỗi tháng khoảng 1,8-2k km nên vụ động cơ như a nói thì với mình cũng k vấn đề lắm.
A cho mình hỏi, đi nhiều như mình thì chi tiêu cho Mít có ổn không (khoảng 4 năm đi)? Chi phí hằng năm và 4 năm ra sao (ước tính thôi). Cám ơn anh nhìu.

• Like
Reactions: truong195
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Yêu cầu như bác không hiếm, 6 chổ, an toàn, chi phí thấp và bền bỉ..thì 5 8 năm đổi xe một lần cũng được. Mit, Toy.
Nếu bác muốn tháp nữa thì xe lướt. Nhiều Bác định 2 năm đổi xe nên mua chiếc Grandis, Zinger lướt, đến giờ 5 năm rồi vẫn để đi.
[Video] Đánh giá Mitsubishi Pajero Sport 2017 - Tiền nào của nấy

Chỉnh sửa cuối: