Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Cái Ban trích dẫn nó còn tùy hoàn cảnh, Bạn đang DỪNG đỏ nó khác Bạn đang chạy mà thấy xe CS phía sau hú còi mà vượt luôn đỏ. Ở Mỹ cũng vậy thôi, hãy dừng đèn đỏ, xong 1 nhịp, rồi tiếp... Cái nào ra cái đó, đó là nguyên tắc luật của bọn tư bản.
Cái hành động DỪNG nó ko đơn giản là 1 hành động mà nó mang ý nghĩa là Bạn đang hiểu là làm chủ hành động đúng theo hoàn cảnh và Luật. Khi ra tòa Bạn sẽ thấy nó quan trọng thế nào.
Lấy đơn cử 1 vú dị... Ý lộn... Ví dụ: 1 tai nạn dồn xe, hay Bạn đâm xe phía trước, nếu Bạn có đạp thắng cháy bánh ( mà vẫn đụng) thì khi xử nó khác Bạn chả có 1 biểu hiện gì đang tập trung lái ( nguyên tốc độ mà khi vào)... Bọn Tòa và BH nó chi tiết soi mói ghê lắm...
Mình chưa tìm được luật của Mỹ có cho phép break the law để nhường xe ưu tiên hay không nên không ý kiến. Nhưng chắc cũng không cho đâu :)

Hạng F
28/8/19
6.710
11.416
113
Palm Beach, Florida, US
Mình chưa tìm được luật của Mỹ có cho phép break the law để nhường xe ưu tiên hay không nên không ý kiến. Nhưng chắc cũng không cho đâu :)
Bạn ko hiểu ý mình nói à.
Đang dừng và nhóm lên vượt vạch nhường xe Công vụ ko gọi là break the law đâu. Nó khác ko dừng mà chạy vượt đèn để gọi là nhường. Ai mà cho!,

• Like
Reactions: btpaul
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Bạn ko hiểu ý mình nói à.
Đang dừng và nhóm lên vượt vạch nhường xe Công vụ ko gọi là break the law đâu. Nó khác ko dừng mà chạy vượt đèn để gọi là nhường. Ai mà cho!,
Dừng hay chạy cứ vượt vạch là phạm lỗi rồi chứ?
Bác có luật Mỹ cho phép vượt vạch để nhường xe ưu tiên thì trích dẫn giúp.

Hạng F
28/8/19
6.710
11.416
113
Palm Beach, Florida, US
Dừng hay chạy cứ vượt vạch là phạm lỗi rồi chứ?
Bác có luật Mỹ cho phép vượt vạch để nhường xe ưu tiên thì trích dẫn giúp.
Bạn cứ tự tìm Google! Còn mình thực tế.
Cho hỏi trong t/h xe đợi đèn dàn kín mặt đường, 2 bên ko có chổ move. Xe CS, CT,CH nó muốn đi thì phải làm thế nào ở đây theo Bạn?
Vượt qua vạch là phạm luật, chính xác là vậy...nhưng là CS Họ du di và ko cứng ngắc áp Luật cho t/h khẩn cấp này. Có điều mọi thứ an toàn, tai nạn cho hành động này nếu xảy ra thì sẽ bị phạt... Ví dụ, Bạn move qua đèn đụng người đi bộ, va chạm xe khác, move qua rồi chạy luôn khi đèn còn đỏ..vv..v..

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: btpaul
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Bạn cứ tự tìm Google! Còn mình thực tế.
Cho hỏi trong t/h xe đợi đèn dàn kín mặt đường, 2 bên ko có chổ move. Xe CS, CT,CH nó muốn đi thì phải làm thế nào ở đây theo Bạn?
Vượt qua vạch là phạm luật, chính xác là vậy...nhưng là CS Họ du di và ko cứng ngắc áp Luật cho t/h khẩn cấp này. Có điều mọi thứ an toàn, tai nạn cho hành động này nếu xảy ra thì sẽ bị phạt... Ví dụ, Bạn move qua đèn đụng người đi bộ, va chạm xe khác, move qua rồi chạy luôn khi đèn còn đỏ..vv..v..
À, mình đang nói có phạm luật không còn việc CS du di hay không là chuyện khác, mình cũng search gg rồi mà không thấy nên mới nhờ bác trích luật giúp.

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng F
27/6/12
5.023
11.758
113
hôm rồi cũng thấy ông nội yaris 61 cũng lỗ tai cay, đường ngta dạt ra 2 bên chừa lối giữa cho xe cứu thương, mà cha nội đó cứ tò te đi trước xe cấp cứu k nhường là k nhường, chạy mãi tới đèn xanh đỏ các xe khác nhường thì xe cấp cứu mới đánh lái vượt lên được. Nhìn mà ứa gan
Biển số nói lên tất cả rồi. :D :D :D :p :p :p

• Sad
Reactions: minhhai00
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
75.805
113
Bác lại bôi nhọ CSGT của ta rồi
Lỗi nào ra lỗi đó, nếu phạt cái kiểu bên phải để rẽ trái thì sao kg đưa ra lỗi không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường ?
đằng này lại tương cái lỗi dừng xe trên vạch kẻ đường cho người đi bộ.
Xem kỹ lại video đó và nhìn kỹ lại vạch kẻ đường, biển báo đi rồi xem nhé
Mấy anh nào nói đưa ý thức vào đây thì vui lòng đừng quote còm em nha.
Quote rủ nhậu dc hôn

• Like
Reactions: plato_nth