Hạng B2
5/10/15
214
751
93
43
Chán thật. Thành phố vẫn còn những thành phần cặn bã như thế này!

Hạng C
10/2/09
833
1.075
93
Cái này hồi đó có một con mẹ giải thích rồi:
Phí đậu xe là phí của nhà nước.
Còn phí em trả cho chị là phí Giữ Xe.
Em đậu đây mà không có chị thì kiếng hư, đèn mất thì lúc đó em coi phải trả bao nhiêu tiền là biết!
Em đậu nhà nước cho chỗ chứ đâu có bảo đảm gương lược cho em, đúng chưa!!
Gật đầu, ờ, cũng phải. Thôi thì...
Trấn lột cũng lịch sự văn minh vãi. :D

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Mọe ơi, cái này ở Sg đầy đường, ma cô bảo kê không chứ đại diện gì. Không đưa tiền cho nó thì nó phá xe thôi, vài chục k không đáng, mình thường cho nó luôn. Ức chế nhưng thôi kệ đi, ra tay với 1 mình nó rồi cả bầy nó vây thì mềm xương. Là hệ thống rồi mà, người ta kiu là nhà dột từ nóc :D :D

DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
688
5.359
93
43
Cái này hồi đó có một con mẹ giải thích rồi:
Phí đậu xe là phí của nhà nước.
Còn phí em trả cho chị là phí Giữ Xe.
Em đậu đây mà không có chị thì kiếng hư, đèn mất thì lúc đó em coi phải trả bao nhiêu tiền là biết!
Em đậu nhà nước cho chỗ chứ đâu có bảo đảm gương lược cho em, đúng chưa!!
Gật đầu, ờ, cũng phải. Thôi thì...
mất thật đòi được ah a? hay lại lon ton qua đóng phí ráp kiếng, logo ... :D

• Haha
Reactions: Perenco
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Trấn lột cũng lịch sự văn minh vãi. :D
Ủa bác chưa gặp trấn lột lần nào ạ. Bọn nó nói chuyện văn minh lắm, k đưa tiền nó mới làm tới và lộ mặt thật thôi. Hồi trước bị mấy lần, có lần mất, có lần không, có lần thằng trấn lột mỏ máu không:p:p

• Like
Reactions: ipro
Hạng C
10/2/09
833
1.075
93
Ủa bác chưa gặp trấn lột lần nào ạ. Bọn nó nói chuyện văn minh lắm, k đưa tiền nó mới làm tới và lộ mặt thật thôi. Hồi trước bị mấy lần, có lần mất, có lần không, có lần thằng trấn lột mỏ máu không:p:p
e ngại đậu mấy chỗ đông đúc như này nên đúng là chưa gặp

• Like
Hạng C
10/2/09
833
1.075
93
Xời, Trấn Lột thì giờ nó mang cả bộ mặt đại thiện nhân, quyên tiền thiên hạ đi cứu người nghèo xong về xây nhà lầu bốn tầng kìa bác @ipro :-D
Bọn đó thì chúng nó thuộc dạng thiên tài luôn bác, chúng nó làm vậy mà vẫn có ngưới tung hô như Tiên, Phật luôn mới kinh.

• Haha
Hạng F
3/10/15
9.840
12.109
113
mất thật đòi được ah a? hay lại lon ton qua đóng phí ráp kiếng, logo ... :D
Nói nào ngay, đã nhận tiền thì phải làm đúng hợp đồng.
Trả phí 20, 30K xong không lo mất kiếng.
Còn đậu chỗ Huyền Trân Công Chúa chuyên có thằng thu tiền 5K 1 vé hồi đấy đấy. Đậu từ sáng đến tối ra mất 4 logo bánh xe và 1 logo capo!
Lần nào đóng xong vé ấy cũng nơm nớp lo sợ mong có thằng đến thu tiền Giữ!
Bố cái thằng làm việc cho nhà nước xé vé xong cứ 3h chiều nó đi về, còn xe đậu đến sáng mai thì đậu!
Thôi thì thời nay là công nghiệp dịch vụ.
Không trách ai được.
Ai mà đậu xe ở khu phố tây bùi viện cống quỳnh buổi tối mới biết rõ thế nào là đúng Trấn Lột:
Vừa đứng xe bước xuống thì có 1 thằng tóc dài đến vai, tay cầm ống chích chạy đến xin 100K giữ xe!!!

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: CuBiMi
Hạng F
3/10/15
9.840
12.109
113
Bọn đó thì chúng nó thuộc dạng thiên tài luôn bác, chúng nó làm vậy mà vẫn có ngưới tung hô như Tiên, Phật luôn mới kinh.
Đấy. Nó chả phải toàn mang những cái tên rất kêu còn gì, nào là Vinh, Tiên, Trấn...
Tên cỡ đấy thì cộp mác thánh được rồi bác ạ :-D