Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Làm quảng cáo cho racechip hiệu quả quá.

Nhưng mà chưa biết topic này sẽ đi theo hướng thuận lợi hay không khi mà nhiều người xài cũng không ít người tháo ra. Chắc hẳn sẽ có những ý kiến trái chiều về sản phẩm.

Tới thời điểm này, trên thị trường có khoảng 10 hãng sản xuất thiết bị can thiệp điều khiển động cơ, hầu hết ứng dụng cho dòng xe có turbo vì cách thức thay đổi hiệu năng xe dễ tiếp cận hơn. Mỗi hãng đều nêu ra những tính năng hay khác biệt như bao nhiêu mode có thể chỉnh, lock xe hay ko? Thông số chip, rom mem,...

Tóm lại, cơ bản khả năng hoạt động đều giống nhau và anh nào cũng waranty same same chứng tỏ cũng hiểu được nên can thiệt tới giới hạn nào để tránh bị complaint từ NTD. Vấn đề còn lại là Giá, bấy nhiêu hãng bấy nhiêu giá, anh nào nổi, pr giỏi thì giá trên trời, anh nào cty nhỏ hay nước sx ngoài khối Âu Mỹ thì giá dễ thở hơn.
Vd : để so sánh với racechip thì cũng có vài ba hãng có giá rẻ phân nửa, chức năng tiên tiến hơn như là chỉnh nhiều cấp độ hơn, tính năng hay hơn,... nhưng là sp mới, PR chưa nhiều, gặp tâm lý đám đông ở VN, nhắc xe máy chỉ biết honda, nên trong đầu cũng chỉ biết racechip.

Trở lại nội dung chính là tuning bằng việc gắn thêm hộp can thiệp động cơ, theo quan điểm cá nhân thì chưa biết thì chơi hoặc chơi cho biết. Còn tuning đúng nghĩa thì không xài loại này vì thiếu đồng bộ.
Câu này của bác nói lên điều rất ý nghĩa. Nhiều bác không am hiểu chuyên môn sâu và rộng, chạy xe chỉ thích bốc hơn thôi nên thấy quảng cáo về các dòng chip tuning sẽ rất dễ bị kích thích. Xe chạy nhanh hơn các bác còn phải lưu ý tới bộ lốp, hệ thống phanh,... nó đã tương ứng với công suất xe mình sau khi gắn chip chưa để tránh tình trạng các bác cao hứng đạp hết ga có khả năng có chuyện không lường trước được xảy ra :3dbuonngu:

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Tối qua thấy mục này bị xoá tât cả các bài liên qua đến phản biện racechip, tại sao vậy otosaigon? Tôi nghi ngờ về tính trung thực của người thực hiện chuyên mục này.

Tôi cũng không tin cách giải thích sản phẩm của Tây là luôn luôn chuẩn/tốt. Các bạn đã thực nghiệm đo đạt được phần công suất tăng lên chưa hay chỉ theo quảng cáo? Nếu có thì đồ thị liên quan giữa tiêu hao nhiên liệu và công suất gia tăng ra sao? Nhiệt lượng toả ra khi tăng công suất lên được tính toán/giải quyết như thế nào vì phần cứng chẳng thay đổi gì nghĩa là công suất giải nhiệt vẫn dùng cái cũ? Charger bị tăng số vòng quay bao nhiêu % khi tăng công suất? Công suất tăng lên thì lực tác động lên xy lanh, piston, dên, trục khuỷ, bạc đạn, ... bao nhiêu? có nằm trong giới hạn cho phép của vật liệu chế tạo ra nó không?

Nếu racechip lắp vào rồi xe cũng chỉ chạy tà tà theo điều kiện giao thông chung của Việt Nam thì liệu có tận dụng được phần công suất cải thiện như được giới thiệu?
Ủa có bài nào bị xoá đâu bác, e lục lai đống mail notification với mấy comment trên này còn nguyên hiện trường mà ta

• Like
Reactions: Linh74
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Mer C250 2015
Xe bác gần 100k Obama thì gói độ phải tầm 10k Obama, gắn cục tí xíu có 100 Obama lịu có xứng!? Kkkk
Xe bác 2015 còn bảo hành Mers mà bác dám post video và hình ảnh gắn RaceChip nay để tăng áp từ 180hp len 200hp thi em cam doan mấy xe khác chạy theo hóng ngay! Làm thêm bài repost sau khi gắn nữa là đạt 1k like ngay!
Bảo đảm lun đó. Kkk
(em đi mers v6 210hp vẫn chưa đã nên định tim cách lên 240hp lun nè, mà đang si nghĩ, em có đứa em làm kỹ thuât Mers và BMW cản quài, nó hói em khùng). Hic

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Xe bác gần 100k Obama thì gói độ phải tầm 10k Obama, gắn cục tí xíu có 100 Obama lịu có xứng!? Kkkk
Xe bác 2015 còn bảo hành Mers mà bác dám post video và hình ảnh gắn RaceChip nay để tăng áp từ 180hp len 200hp thi em cam doan mấy xe khác chạy theo hóng ngay! Làm thêm bài repost sau khi gắn nữa là đạt 1k like ngay!
Bảo đảm lun đó. Kkk
(em đi mers v6 210hp vẫn chưa đã nên định tim cách lên 240hp lun nè, mà đang si nghĩ, em có đứa em làm kỹ thuât Mers và BMW cản quài, nó hói em khùng). Hic
Lạ cái là thiên hạ cứ chạy theo 2 chữ nghe nói chứ ko thèm trải nghiệm.
Em mời bác lắp thử trải nghiệm cho biết nhé.

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Bảo đảm lun đó. Kkk
Uầy mà bác ơi RC ko có cục nào 100 ôbama đâu ợ kkk. Lắp cái 100 ôbama thì bị ảo là đúng rồi

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Câu này của bác nói lên điều rất ý nghĩa. Nhiều bác không am hiểu chuyên môn sâu và rộng, chạy xe chỉ thích bốc hơn thôi nên thấy quảng cáo về các dòng chip tuning sẽ rất dễ bị kích thích. Xe chạy nhanh hơn các bác còn phải lưu ý tới bộ lốp, hệ thống phanh,... nó đã tương ứng với công suất xe mình sau khi gắn chip chưa để tránh tình trạng các bác cao hứng đạp hết ga có khả năng có chuyện không lường trước được xảy ra :3dbuonngu:
[Video] OS Chém Gió P.4: RaceChip cách tăng công suất ngon bổ rẻ cho động cơ tăng áp

Ý bác là như zầy phở hem kkk

Tập Lái
12/1/08
22
9
3
Xài được cho xe tải có turbo ko bác, ví dụ kia frontier 140. Bác chủ có gan em dám cho mượn xe gắng thử. Hehe...