Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
huhu.... thú thật em mới vào nghề bán xe và Chevrolet là dòng xe đầu tiên em bán... em chưa hiểu gì về xe cả... mún đu đeo theo mọi người để học hỏi thêm... mún bán đc trước tiên phải tập iu nó... nhìn các bác đánh giá về xe vậy chắc em hok chọn lầm.... hy vọng đc các bác chia sẻ nhiều hơn... <3 <3 <3
Bác muốn bán xe thì hiểu về xe nhiều lên, tất cả các dòng xe không chỉ của Chervolet mà còn tất cả các hãng xe các nữa nhé. Từ đó phân tích điểm mạnh yếu của dòng xe mình đang bán, và tư vấn khách hàng tốt nhất, đừng có quảng cáo quá không trung thực của dong xe mình đang bán mà khách hàng ko tin tưởng mình nữa. Thanks.

• Like
Reactions: luonglap82
Tập Lái
11/5/09
17
7
3
Các bác có kinh nghiệm cho em lời khuyên với. Em mới lấy Cruze LT đã 2 tuần. Khi nhận xe odo 28km, em ra ngay cây xăng đổ đầy bình hết 1Tr VND khoảng 57Lit. Hai tuần nay em chạy chỉ trong Sài Gòn, kẹt xe chủ yếu + lái mới. Hiện nay odo 210km, xăng báo còn nửa bình, nghĩa là hết 30lit đi được 182km. Tính ra khoảng 16.5lit/100 km. Sao hao xăng quá vậy? Em lo lắng quá, Không biết do kỹ thuật lái hay do Điều kiện giao thông, hay do xe mới, hay cruze ăn uống vậy là bình thường ?
Chia sẻ thêm là khi số 2 ngắt côn để sang số 3 mặt dù không đạp ga mà động cơ vẫn rú lên khoảng gần 2000 vòng. Hết hồn tưởng bị kẹt ga. Gọi hỏi kỹ thuật ở đại lý nói xe có thiết kế bù ga.
Em nản lắm rồi, các bác cho em lời khuyên với.

• Like
Reactions: luonglap82
Tập Lái
11/5/09
17
7
3
Bác bình tĩnh nha, bác thử lái đường trường xem sao, theo em biết thì kĩ thuật lái cũng ảnh hưởng phần nào cộng với đường thành phố hay kẹt xe nữa. Đi xe máy cũng vậy mà.hì
Cảm ơn bác. Trong 180km này thì có khoang 50 km là tài xế chuyên nghiệp lái. Nhưng em thấy tài xế lái thì mức tiêu hao nhiên liệu xe báo cũng như em lái. Phải nói là đường phố kẹt xe kinh khủng , Hì vọng đi đường trường có cải thiện

• Like
Reactions: ô tô con con
Tập Lái
11/5/09
17
7
3
Cuối tuần rồi em có dịp đi tỉnh, đường trường lái sướng thiệt, đồng hồ báo khoảng 6,7 đến 7.4L/100km, như vậy là quá ổn các bác nhỉ. Xe đi đầm, cảm giác an toàn chứ không bồng bềnh như Ỉn mà em đã từng lái, hơn hẳn Vios. Nói chung là thích rồi đó.

Tập Lái
23/11/16
1
0
1
31
26/11 sẽ có buổi ra mắt cruze new 2017...ae nào muốn trải nghiệm thử thì alo mình nhé 0933 586 307

31/12/17
2
0
1
40
Các bác cho em gà lần đầu mua xe con chevrolet cruze lt chạy ổn không tiêu hao nhiên liệu như thế nào phí nuôi em nó có cao không