Hạng B2
28/1/10
201
5
18
HCM
thegioio2.com
duynguyen nói:
khi lái xe em luôn ý thức rằng "an toàn cho mọi người cùng tham gia giao thông chính là mang lại sự an toàn cho mình"

Ai cũng nghỉ như bác thì chẳng có những tai nạn đáng tiếc xảy ra đâu.

Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113
scorpions_8x nói:
cái này bình thường mà bác ơi,nếu trường hợp này thì ở VN cũng nhường nhau như thế thôi.
Bác nào thấy bình thường thì em bó tay không ý kiến.
Chứ em thấy là mấy bác tài xe công, buýt của mình cứ thấy trống là dí xe lên, xe nào khỏe hơn thì thắng, làm gì có chuyện nhường đường. Vả lại VN không có mấy con đường khó tầm cỡ này để rèn ý thức nên ý thức chưa được nâng cao, chứ cho bác tài VN qua đó chắc đường kẹt từ đỉnh đèo đến chân đèo quá (Xin lỗi mấy bác chạy đàng hoàng nhé)

Tập Lái
1/2/10
31
0
0
Đoạn đường nhìn kinh thật nhỉ, đòi hỏi tay lái giỏi và ý thức cao.

Hạng B2
18/4/07
286
36
28
38
Kien Giang
em thật sự thấy bình thường , nếu mình là tài xế trong trường hợp đó thì cũng sẽ hành xử y như vậy thôi , cho dù ẩu cỡ nào , thì ai trong trường hợp đó cũng đều phải xử lý như thế

Hạng D
5/1/10
2.794
16.526
113
anhtuanpro nói:
scorpions_8x nói:
cái này bình thường mà bác ơi,nếu trường hợp này thì ở VN cũng nhường nhau như thế thôi.
Chứ em thấy là mấy bác tài xe công, buýt của mình cứ thấy trống là dí xe lên, xe nào khỏe hơn thì thắng, làm gì có chuyện nhường đường. Vả lại VN không có mấy con đường khó tầm cỡ này để rèn ý thức nên ý thức chưa được nâng cao, chứ cho bác tài VN qua đó chắc đường kẹt từ đỉnh đèo đến chân đèo quá (Xin lỗi mấy bác chạy đàng hoàng nhé)

Quá đúng
.Có một vi dụ nhỏ thôi là xe 2B chen nhau vào, ra bải đậu thì đã thấy chán rồi. Mất trật tự quen rồi!

Hạng B1
16/6/09
66
0
6
Kỹ xảo điện ảnh giáo dục ý thức tham gia giao thông các bác ạh.

Hạng B1
18/9/09
93
0
0
Theo em nghĩ, cái này là khúc cua tử thần, chắc nổi tiếng lọt xuống vực thẳm nhiều rồi nên các bác tài đi kỹ. Với lại bên nước ngoài tài xế làm việc giờ giấc đàng hoàng, còn mấy ba tài xế đường dài nhà mình toàn ít ngủ, thời gian thức lại đi làm việc gì đâu không à nên toàn ngủ gậc sau tay lái.

Hạng B1
10/7/07
90
6
8
mobifone.com.vn
anhtuanpro nói:
scorpions_8x nói:

ko biết bác có đi bắc nam bằng oto thường xuyên ko chứ mình đi thì thường bởi vì gia đình mình làm nghề xe đặt biêt là cont chạy bắc nam mình đi thường nên biết, như bác nói là thấy "xe công xe buýt thấy trống là dí lên" em công nhận Đúng ...nhưng chỉ đến khi bác cầm vô lăng những xe to như thế này thì bác mới biết, nếu bác biết lái xe chắc bác hiểu điều này mà đúng ko? cũng như khi ngồi oto con bác thấy xe gắn máy chạy thế nào thôi.

còn bác nói những con đường tầm cỡ thì em cũng chưa hẳn biết hết đường cả nước VN này nên ko có ý kiến , chỉ nêu ra 1 ví dụ nhỏ là đèo hải vân vì cũng có khúc cua cù chỏ tương tự như thế này ...em chỉ nói tương tự còn mức độ tầm cỡ thì k dám đánh giá bởi vì cái đèo kia e chỉ xem qua clip. cũng đến đoạn 1 xe lên và 1 xe xuống như trong clip xin thưa với bác tài xế VN ta đều quan sát rất kỹ và có những kí hiệu để nhường nhau đặt biệt có khi còn kỹ hơn là cho lơ xe xuống dẫn đường, em chỉ xin nói ngắn gọn tí vậy thôi, đó là lúc chưa làm hầm vẫn còn phải đi đèo.Mình thấy bác đừng vội chê trách tài xế Vn mình quá